1875 ตอบกลับ

ฮอร์โมนล้วนๆเรยคะแม่ บ้านนี้ก้เปนจ้าบางวันอยากยุกะสามี บางวันก้เหม็นขี้หน้า บางวันร้องไห้ตามสามีจะไปทำงานกะเค้าด้วย หมอบอกฮอร์โมนคุนเเม่ขึ้นๆลงๆไม่ต้องกังวลคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ขี้น้อยใจ ชอบให้สามีเอาใจใส่ ดูแล ขี้แง ขี้อ้อน ชอบคิดเล็กคิดน้อย ชอบคิดไปเอง กลัวสามีไปมีคนอื่นทั้งๆที่ไม่มีอะไร โดนตะคอกนิดหน่อยก็น้อยใจ ร้องไห้ 😂😂

บ้านนี้พึ่งมาเป็น แปลกใจตัวเองมากเลยค่ะทั้งที่ที่ไม่เคยเป็นเลย บางทีคิดไปคิดมาแอบร้องไห้เฉยเลย

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นหนักมากด้วย ก่อนท้องไม่ติดไม่งอแงงี่เง่าใส่สามีเลยค่ะ แต่พอท้องนี่งอแงงี่เง่ามากเลยค่ะ บางทีก็สงสารสามี แต่ก็ควบคุมอารมณ์ไม่ได้เหมือนกันค่ะ 🤣

55555+.... ของเราโดนทิ้งเฉยเลยท้องได้ 22 week ขี้น้อยใจ...เจ้าน้ำตา...ว่าเราคิดมาก...คิดไปเอง...สุดท้ายหนี้ไปเลยค่ะ😅😅😅😅..ตอนนี้เลิกร้องไห้..เลิกน้อยใจแล้ว...เพราะไม่รู้จะน้อยใจใครดี 5555+

ทางนี้ไม่เป้นจ้าส่วนมากสามีจะหอมและกอดดมลุกทุกวันพูดกับลูกทุกวันก่อนไปทำงานหรือก่อนนอนไม่มีน้อยใจสามีเลยจ้าเกลียดสามีมากกว่าเหม็นสามีด้วยไม่อยากไห้เข้าใก้ลเลย

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ​ ทุกวันนี้อยู่กันแบบหน้าบูดหน้าบึ้งตลอด​ น้อยครั้งมากที่จะร่าเริงแจ่มใสเพราะความขี้แยกับสามี​ สามีก็ตามใจเอาใจตามสภาพอารมณ์​ไม่ไหวค่ะ

ฮอร์โมนสวิงค่ะ เราก็มีความรู้สึกแบบนี้เลย แต่เราคุยกับสามีเลย ขอให้เค้าเข้าใจ เค้าก็โอเคเข้าใจ ช่วยเราทุกอย่าง อาการคิดเล็กคิดน้อยฟุ้งซาน ก็ดีขึ้น #สู้ๆนะคะแม่ๆ

เป็นเหมือนกันค่ะ​ ติดสามีมากกก​ อยากให้เขาเอาใจ​ อยากอ้อน​ อยากซุก ยิ่งสามีทำงานไกลบ้านนานๆกลับมาที​ เดินตามติดสามีเป็นลูกหมาเลย​ พอจะเขาจะกลับก้แอบมาร้องไห้​ 5555

VIP Member

ที่สุดค่ะ ตั้งแต่ตั้งครรภ์แรกๆจนถึง6เดือน เหม็นขี้หน้าแฟนมาก พอเข้า7เดือนเท่านั้นแหละ ติดงอมแงมเลยค่ะ เค้าว่าไรนิดหน่อยก็ร้องไห้แล้ว ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน😂

เป็นเหมือนกัยเลยคะ สามีเองก็ไม่ใส่ใจเหมือนตอนท้องลูกคนแรกเลยคะ อาจจะเพราะเวลาที่เราอยู่กันมานาน รักอาจน้อยลงหรือเริ่มหมดแล้วก็เป็นได้คะ... (สำหรับตัวเราเองนะ)