1875 ตอบกลับ

ปกติก็เป็นอยู่ พอตอนท้องยิ่งเป็นหนักเลยค่ะ เเต่เขาต้องไปทำงานไกลๆตลอด เราก็ได้เเค่คุยวีดีโอคลอกัน เลยทำให้เราลดอาการนี้ลงได้นิดหน่อย

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ​ sensitive มาก​ งอมแงมสามีมาก พูดซึ้งนิดหน่อยก็ร้อง​ พูดเสียงดังหน่อยก็ร้อง​ แล้วมานั่งขำตัวเองทีหลัง​ อย่างกับคนไม่สมประกอบ​ 😄

เป็นเหมือนกันค่ะโดนว่านิดหน่อยก้อคิดมากแล้วค่ะแล้วตอนนี้เปนหวัดก้อหาว่าเปนเวรกรรมของเราขี้เกียดเถียงละรู้ทั้งรู้ว่าคนท้องกินยาไม่ได้

นี่ก็คิดว่าติดสามีนะคะ. แต่บางอารมณ์ก็คือเบื่อนาง555. นางก็ดูแลดีมาก พยายามเอาใจ. แต่ว่าเราก็ไม่รู้อารมณ์ไหน. ก็ต้องพยายามเข้าใจตัวเองต่อไป55

2-3 เดือนเทลาะกับสามีจนเกือบเลิกกัน ตอนนี้4 เดือนแล้วเริ่มปรับอารมณ์แล้วได้บ้าง นิ่งขึ้นเยอะกว่าเดิม เป็นกำลังใจให้นะเดียวทุกอย่างก็ดีขึ้น

เป้นเหมือนกันจ้า ร้องไห้แทบขาดใจ บางทีเห้นรัยนิดหน่อย ก็เก้บมาคิดเองร้องไห้แทบทุกคืน อยากยุแต่กับสามี ยุด้วยแร่วมีความสุขนอนหลับเลยจ้า

บ้านนี้น้อยใจสามีเรื่องของกินค่ะ อยากกินโน้นนี่นั่น บอกสามีไปซื้อแกก็ไม่ไป แกบอกสั่งไม่ถูก สามีเป็นชาวต่างชาติพูดไทยไม่ได้ค่ะ แม่เลยอด

ผิดกับบ้านนี้เลยค่ะ สามีเอาใจเก่งไปจนเราลำคานชอบมาจับ มาแตะ มานอนมองหน้า ไปไหนก็ต้องจับมือถือแขน ไม่งั้นงอน จนเราลำคานเลยหงุดหงิดไปหมด

เหมือนกัน​ค่ะ ไม่ค่อยสนใจเลย ทำอะไร​ด้วยตัวเองตลอด 15วีคเเล้ว ท้องเเรกด้วยค่ะ ไม่เคยถามเราเลย กินยายัง เหนื่อยไหม อยากกินอะไร ไม่มีเลย

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนท้องใหม่ๆ ร้องไห้เกือบทุกวัน โดนสามีว่าตลอดๆ ว่าไม่รักลูกอะไรพวกนี้ เราไม่มีดีอะไรเลย ตอนนี้ทำใจค่ะ ไม่ร้องไห้แล้ว