1875 ตอบกลับ

ต่างกันเลยค่ะ รู้สึกเบื่อขี้หน้า ตอนนี้หนีกลับมายุบ้าน 2-3 จะนอนด้วยกันที ตอนนี่ท้องได้32 week ละค่ะ หนีมายุบ้านตั้งแต่ท้องได้ประมาน3เดือน เพราะเบื่อขี้หน้ามาก

เป็นค่ะ ยิ่งสามีทำงานไกลคนละจังหวัด กลับบ้านเดือนละครั้ง ยิ่งคิดถึง เหมือนซึมเศร้าเลยค่ะ เวลาสามีกลับบ้าน ไม่อยากห่างเลยค่ะ เหมือนขาดความอบอุ่นค่ะ55

เป็นค่ะสามีกลับบ้านดึก ขี้น้อยใจ เพราะอยู่คนเดียว ตอนนี้ก็ดีขึ้นค่ะ22w ดูแลตัวเองทานข้าวให้ตรงเวลา ลูกดิ้นเก่งอยู่กับลูกสนใจลูกมากกว่าสามีแล้ว😁

อย่าคิดมากนะคะแม่ คุยกับพ่อค่ะแม่ บอกว่าเรารู้สึกแบบไหน วันนี้พ่อกลับดึกไหม รึกลับบ้านไหมให้ไลน์มาบอกแม่บ้าง ตอนบอกแม่นี่น้ำตาไหลเลยนะคะ😂 แล้วพ่อก็เข้าใจ เที่ยง เย็น พ่อจะไลน์มาถามตลอดว่ากินไรรึยัง เอาไรไหม แม่ก็มีกำลังใจขึ้นมา😊 พักผ่อนเยอะๆนะคะเพื่อลูกพ่อเขาก็ทำงานเพื่อเรานะคะ สู้สู้ค่ะ

เป็นบ่อยค่ะดีสามีไม่ดุ555 สาเป็นคนใจเย็นมากๆคอยปลอบ แต่ชอบพูดหยอกแล้วเราเก็บมาน้อยใจร้องไห้เอง ตลกมากพูดนิดหน่อยก็มาแล้วเจ้านํ้าตา555 ลูกออกมางอแงน่าดู

เหมือนกันเลยคะ อ้อนสามีได้ตลอด คิดถึงบ่อยมากกว่าก่อนท้อง อยากให้สามีเอาใจ จนบางทีรู้สึกผิดซะเอง อ้อนจนไม่รู้เวลา งงจริงๆ มนุษย์แม่ท้องเป็นได้ขนาดนี้

เป็นเหมือนกันค่ะ น้ำตาไหลง่ายมาก ก่อนท้องไม่ค่อยเป็นแบบนี้บางทีก้องงใจกับตัวเองทำไมร้องไห้ง่ายมาก จนบางทีคิดว่าลูกออกมาจะร้องเก่งเหมือนเรารึป่าว😂

โห นี่ทั้งขี้แงแค่เค้านั่งเล่นคอมเราก็ร้องไห้จะเป็นจะตายสะอึกสะอื้น พอเค้ามาเล่นด้วยมาเจ๊าะแจ๊ะมากๆเราก็โมโหรำคาญมีอารมณ์หงุดหงิดค่ะ แปรปรวนไปหมด

เป็นแบบนี้เลยค่ะ ยิ่งไม่ได้อยู่ด้วยกันอีกตื่นมาก็คิดถึงตลอด อยู่คนเดียวนอนคนเดียวอาทิตย์นึงเจอกันที แค่ช่วงเวลา20.00พอตี5เค้าก็ไปทำงานแล้ว น้อยใจมากๆ

ตอนนี้ยิ่งงอแง. ยิ่งอยากให้เค้าเอาใจใส่ เห็นเราสำคัญกว่าเพื่อน ยิ่งพยายามทำให้เค้ามาสนใจเราเท่าไหร่ เค้าก็ยิ่งเมินเฉยกว่าเดิม โครตแย่ เลย 😢

เป็นเหมือนกันคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ตั้งแต่ท้องมาคิดเล็กคิดน้อย แค่โดนว่า นิสัยเริ่มเหมือนเด็กน้อยทุกวัน เอะอะก็ร้องไห้ อยู่ดีๆร้องไห้แบบไม่มีสาเหตุก็มีค่ะ