19 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้พึ่งตรวจมื่อวานผ่านแต่ก้อควบคุมอาหารเพราะ%จะเป็นก้อมี

ผ่านค่ะ

บ้านนี้เพิ่งโดนวันนี้เลยค่ะ ต้องตรวจใหม่😭😭😭

ตรวจรอบใหม่ อีก1อาทิตย์งดข้าวงดน้ำด้วยไหมคะ

ลดอาหารหมู่คาร์โบฯนะคะแม่

ขอบคุณค่าาา อาทิตย์หน้ารอบที่4แล้วววว ดีที่ไปฝากครรภ์เร็ว เป็นไปตามสเต็ปของรพ.เลย

บ้านนี้ผ่านรอบแรกเลยค่ะ

ขอบคุนจ้าาาา

สู้ๆค่ะ

ท้อหมดแล้วววว กินอะไรก้ไม่อร่อยเลย นน.แม่ก็ขึ้นน้อย

สู้ๆค่ะ

เริ่มท้อแล้วจ้าาาาา 😭😭

มะระปั่น ช่วยลดน้ำตาลได้ค่ะ

กินไม่ได้เลยค่าา มะระ 😭😭

บ้านนี้ไม่เคยผ่านเลย ตั้งแต่2เดือน ตอนนี้6เดือนแล้ว สรุปได้เข็มมาฉีดยาเองที่บ้านค่าา เบาหวานขณะตั้งครรภ์😓😓

ขอบคุนค่า

บ้านนี้4รอบไม่ผ่านหมอเลยสรุปว่าเป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ต้องเจาะเลือดทุกครั้งที่หมอนัด

ใจนี่คิดไปถึงชาไข่นมมุกแล้ว แต่ก็อดอีกตามเคย