10 ตอบกลับ

แม่ต้องขยันเอาน้องเข้าเต้าเพื่อช่วยกระตุ้นค่ะ ทุกๆ3ชม.รึไม่ก็ใช้เครื่องปั้มนม ทุก3ชม.ปั้มให้เกลี้ยงเต้าทุกรอบค่ะ ทำทุกวันตั้งนาฬิกาไว้เรยค่ะ ดื่มน้ำให้ได้3ลิตร/วัน อาจจะเปนน้ำอุ่นๆรึน้ำอุณหภูมิห้องก็ได้ค่ะ ที่สำคัญอย่าเครียดค่ะ ยิ่งปั้มนมออกเยอะเท่าไหร่ร่างกายของเราก็จะผลิตเยอะขึ้นเท่านั้นค่ะ ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมได้ในยูทูปค่ะแม่ ที่น้ำนมหายเพราะแม่บางท่านคิดว่าไม่มีเรยไม่ได้กระตุ้นเรื่อยๆค่ะ ถ้าไม่ขยันกระตุ้นท่อน้ำนมก็จะอุดตันไปเรื่อยๆจนน้ำนมหดหายไปค่ะ

ไม่มีเหมือนกัน พยายามแล้ว ออกมาหน่อยเดียวแล้วก็หายไปเลยน้องทานนมเสริมอย่างเดียว พูดแล้วแม่รู้สึกผิดที่นมไม่ไหล แม่พยายามทุกวิถีทางแล้วจริง...ตอนนี้น้อง5เดือนแล้วคะ

กินจะทันไหมอะคุณแม่ ลูก6เดือนแล้ว

ฟีนูแคปเพิ่มน้ำนมคะ สั่งในช้อปปี้ จากนมหดกินวันเดียวพรุ่งปี้ดเลยคะ ดีมากเราสั่งมากินหมดเป็นสิบๆกระปุกแล้วคะ ดีมาก มีน้ำนมให้ลูกกินยาวๆ

ทำใจละค่ะบ้านนี้ ทำสารพัดเหมือนกัน ให้กินเท่าที่ทำได้ค่ะ ดีกว่าไม่ได้กิน มื้อไหนไม่ทันก้เสริมค่ะ

เราสู้ไปพร้อมกัน

กินน้ำเยอะ หัวปลีอิทผลัมไม้นางนมต้มรวมกัน

ขยันปั๊มเข้าไว้ค่ะ ตี2ตี3 ต้องลุกมาปั๊ม

😊😊😊กีนะบ้านนี้มาเร็ว

น้ำหัวปลี ค่ะแม่ momy booster

อิทผลัม กินน้ำเยอะ

VIP Member

ไม่มีเหมือนกันค่ะ

ทำใจและเลี้ยงนมชงดีกว่าลูกไม่มีกินเนาะ