29w อยากแตกแล้วจ้า5555

ขอเคล็ดลับเรื่องหน้าท้องแตกลายจากแม่หน่อยจ้า แม่ใช้ครีมตัวไหนลดเลือนรอยบ้าง ใช้มาหลายยี่ห้อเอาไม่อยู่จ้า?

29w อยากแตกแล้วจ้า5555
143 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตอบคำถามแม่ๆทุกคนเม้นท์บนนี้นะคะ😍 บ้านนี้ท้องแฝดจ้าเพศชายหญิง น.นขึ้น16โลจ้าธรรมชาติจ้าแม่ น้องมาเองมาแบบตกใจและดีใจมากๆเพราะรอมา2ปีกว่า (ขอบคุณแม่ๆที่อวยพร) ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆจากแม่ๆทุกคนด้วยนะคะ💓💓

เอาจริงๆ ขึ้นอยู่กับผิวนะค่ะ ของเราเริ่มใช้ตั้งแต่รู้ว่าท้องเลย ใช้แทบทุกตัวที่เขาเคลมว่าดี 5555 หมดไปก็เยอะด้วยค่ะ5555 แต่ก็ยังแตกอยู่นะค่ะ แต่ก็ก็ไม่ได้มากจนล้นท้อง เดี๋ยวตอนคลอดทาพวกลดรอยแผลเอาก็ได้ค่ะ พยาบาลแนะนำมาน่ะคะ

เรา29+1วีค​ ท้องเล็กมากค่ะ​ ท้องไม่ลาย​ แต่กลัวจะไปแตกลายตอนไกล้คลอดจังค่ะ​ ส่วนตัวทาผิวทุกวัน​ ช่วงท้องก็มีทาออย​ น้ำมันมะพร้าว​ ทาครีมนีเวียกระปุกนำ้เงินค่ะ

Post reply image

ท้องใหญ่มากค้าถ้าลายเยอะแบบนี้แล้วไม่หายนะคะแต่ถ้าอยากไห้จางลงบ้างก้อใช้โลลั่นทาครีมทาหลังอาบน้ำเส้ดเป้นประจำช่วยไห้ลอยจางลงคะ แต่จะใม่หายหมดนะคะแม่

ใช้ตัวนี้เลยคะ รับรอง จางลงเรื่อยๆจริง เราก็พึ่งคลอดน้อง ท้องลายมาก ดำด้วย แต่ตอนนี้เริ่มกลับมาสีเหมือนเดิมแล้ว คะ แต่เราใช้ตอนหลังคลอดนะคะ

Post reply image

คุณแม่ท้องแฝดหรือเปล่าค่ะ ถ้าหน้าท้องขยายใหญ่ขนาดนี้ครีมไหนก็เอาไม่อยู่จ้า ทำได้อย่างเดีนวอย่าเกา ให้ทาครีมบำรุงไปเรื่อยๆจ้า

ถ้าจะแตก. ยังไงก้แยกค่ะ ครีมดีแค่ไหนก้เอาไม่อยุ่ มันอยุ่ที่สภาพผิวแต่ละคนด้วยค่ะแม่ บ้านนี้ก้แตกเหมือนกัน ทาครีมตั้งแต่5wk

อ่านเพิ่มเติม
VIP Member

ใช้ ครีม เชียร์ บัตเตอร์ l’occitane + น้ำมันมะพร้าวหรือน้ำมันอัลมอนด์ ชะโลมเข้าไปค่ะ ทาตลอดทั้งวัน ยังไงก็ไม่แตกค่ะ

อยู่ที่สภาพผิวด้วยจ้า บ้านนี้เริ่มทาตอน6-7เดือนทาบ้างไม่ทาบ้าง ไม่ค่อยใส่ใจ ตอนนี้คลอดแล้วก็ไม่แตกจ้า

ใหญ่มากพร้อมคลอดเลยค่ะขนาดแบบนี้ นี่แค่29wถ้าครบกำหนดคลอดจะขนาดไหน สู้ๆ นะคะคุณแม่ลูกแฝด