เลือดไหลมาตลอดตั้งแต่คลอดจนตอนนี้ 8 เดือน

ขออนุญาตินะคะ ตั้งแต่คลอดก็มีเลือดไหลมาตลอด จนตอนนี้น้อง 8 เดือนแล้วก็ยังไหลทุกวัน ตอนตรวจหลังคลอด1เดือน เขาก็บอกแผลดี ปกติ แต่หลังจากนั้น3เดือนก็ยังไม่หยุดไหล ก็เลยคิดว่าน่าจะเกี่ยวกับยาคุมก็เลยเลิกคุม จนตอนนี้ผ่านมาแล้วถึง8เดือน ไม่ได้คุมกำเนิดใดๆทั้งสิ้น เพราะไม่มีเพศสัมพันธ์อะไรเพราะสามีกลัวเลือด บางคนก็บอกว่าเป็นประจำเดือน แต่มันมาทุกวันไม่เคยหยุดเลยนะคะ บางคนก็บอกให้ไปหาหมอ แต่ว่าไม่มีคนดูลูกเลยค่ะ ช่วงนี้ รพ.ก็น่ากลัว กลัวเอาลูกไปด้วยจะติดโควิค19 มีบ้านไหนเป็นบ้างคะ หรือมีแพทย์ในกลุ่มบ้างคะ รบกวนตอบคำถามด้วยค่ะ ว่าควรทำยังไงดี

1 ตอบกลับ

แม่ได้ไปหาหมอบ้างมั้ยค่ะ? ใส่ผ้าอนามัยซับค่ะ