8 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนรุ้ว่าท้อง76โลพอได้9wหนัก70โลกินไม่ได้เลยค่ะน้ำหนักลง6โลต่อมาได้20wน้ำหนักเริ่มขึ้นคราวนี้ขึ้นตลอดเลยค่ะตอนนี้30wน้ำหนัก78โลหมอบอกเปนเรื่องปกติค่ะตอนนี้น้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่❤

ช่วงแรกๆแบบนี้แหละค่ะแม่ แม่บ้านนี้ลงช่วงแรกๆทำไงน้ำหนักก็ไม่ขึ้น หลัง6เดือนมาจ้ะขึ้นอัตโนมัติ นี่จะ8เดือนขึ้นมา10โลแล้วค่ะ5555 อย่าเครียดน้าแม่เดี๋ยวก็ขึ้น

ขอบคุณค่ะ❤

บ้านนี้ไตรมาสแรกลง 3 โลค่ะ ตอนนี้ไตรมาสสุดท้ายแล้วน้ำหน้ำขึ้นมา 12 โลแล้วค่ะ แม่อย่าเครียดนะค่ะ เดี๋ยวก็ขึ้นค่ะ

ขอบคุณค่ะ❤

บ้านนี้ตอนไตรมาสแรก ลงฮวบฮาบค่ะ เพิ่งจะเริ่มขึ้นนิดๆหน่อยๆตอน 5 เดือน ตอนนี้ลูกโตเกินอายุครรภ์จริงแล้วจ้า

แพ้ค่ะ คนที่ไม่แพ้ก็นน.ลดกันจ้า

บ้านนี้ไตรมาสแรกลงไป4โล ตอนนี้ไตรมาสสุดท้าย ขึ้นมา5โลค่ะ แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์

อิจฉาจังค่ะแม่☺

VIP Member

ตอนเราท้องสี่เดือนลงมาสามกิโลค่ะ ตอนนี้ห้าเดือนกว่าเพิ่มขึ้นมา 1.4 กิโล

แพ้ค่ะ ช่วงห้าเดือนมานี้ทานได้เยอะขึ้น แต่น้ำหนักก็ขึ้นไม่เยอะ แต่น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

ปกติค่ะ ช่วงแรกๆเราก็ลงๆขึ้นๆแบบนี้เลย

ขอบคุณค่ะ

ลดลง4กิโล ค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่