11 ตอบกลับ

เราเป็นคะที่ไปหาหมอก็เพราะปวดท้องนี่แหละคิดว่าประจำเดือนจะมาปวดมากๆคะพอไปหาหมอปรากฏว่าท้องปวดถึง3เดือนเลยคะ

ขอบคุณมากเลยค่ะ

ปกติค่ะ เราอาการเหมือน ปจด มา เจ็บนม เจ็บหลัง เจฌยท้องน้อย มีเลือดออกด้วยนิดหน่อยค่ะ

ขอบคุณมากคะแม่

Super Mum

มดลูกขยายตัวค่ะ ถ้าไม่มีเลือดก็ไม่ต้องกังวลนะคะ ถ้ามี ไป รพ. ค่ะ

ถ้านิดๆน่าจะเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ ที่เขาบอกกัน สังเกตอาการอื่นร่วมด้วยค่ะ เช่น ปวดท้อง ท้องแข็ง

VIP Member

มดลูกขยายค่ะ ถ้าปวดท้องมากจนทนไม่ได้อันนี้ต้องไปหาหมอ ☺️

ขอบคุณมากนะคะ

เป็นจ้าแม่บ้านนี้ปวดจนต้องไปรพ.เรยจ้าจนรุ้ว่าท้อง🤣

สู้ๆนะค่ะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะตอนนี้ตั้งครรภ์ได้เดือนกว่าล่ะค่ะ

สู้ๆนะคะแม่

VIP Member

อาการแต่ละคนไม่เหมือนกันนะคะ เราไม่มีคาะ

ขอบคุณคะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่

อดทนนะคะแม่ สู้ๆคะ

มดลูกขยายตัวจ้า

VIP Member

มดลูกขยายค่ะ