1 ตอบกลับ

กินได้เลยค่ะ ลองเทสจากนมที่หาง่ายซื้อสะดวกดูแม่ นมกล่องจะมี 2 แบบ แบบนมวัวล้วน (วัวแดง ดัชมิลล์ทั่วไปที่กินกัน) กับแบบผสม (กล่องสีทอง สีเงิน มีวิตามินเพิ่ม) เริ่มจากเทสวันละยี่ห้อก่อนนะคะ เทส 1 กล่องพอ ถ้าขับถ่ายดี ให้ไป 2 แต่ถ้ากินแล้วอึมีกลิ่นคาว เหม็น เบ่งถ่ายงอแง เปลี่ยนค่ะ นมเราไม่แนะนำให้ทานมาก การทานนมวัวมากทำให้เกิดภูมิแพ้ได้ค่ะ ให้หมั่นสลับนมให้น้องกินหลากหลาย แต่ช่วง 1-1.6 ขวบกินนมวัวไปก่อนได้ ค่อยสลับตอนลำไส้น้องเข้าที่ย่อยนนง่ายเอา