105 ตอบกลับ

ฉันอยากให้ลูกที่กำลังจะลืมตาดูโลก ให้พ่อเขาได้กลับมาให้กำลังใจในห้องคลอดเหมือนลูกคนแรก 😢 #โควิด ทำให้พ่อไม่ได้กลับมา เพราะห่วงความปลอดภัยของลูกๆ

VIP Member

เรื่องติดพ่อเบาได้เบาลูก พ่อทำงานมาเหนือยๆให้พ่อพักบ่าง เห็นพ่อไม่ได้เลยแม่กลายเป็นหมาหัวเน่าทันที

เลิกโยนอาหารลงพื้น เลิกร่อนช้อนซ่อมไปไกลๆเถอะลูกกกกก 11เดือนแล้วข้าวไม่ตกถึงท้องเลยจ้า 🤣🙏

VIP Member

อยากให้เลิกนอนดิ้นได้แล้ว5555 ตกที่นอนทุกคืนเลยค่ะ จนแฟนต้องเอาลูกมานอนไว้ตรงกลาง😄

อยากให้ลูกสุขภาพร่างกายสมบูรณ์แข็งแรง ร่าเริงแจ่มใส เลี้ยงง่ายๆ มีความสุขทุกๆวัน

นอนเถอะนะ อย่าร้องเลย ( ลูกชอบร้องช่วง หัวค่ำถึงสี่ทุ่ม สงสารมาก น้องอายุเดือนกว่า )

อยากให้เลิกดื้อเลิกซนกับรื้อของในบ้านค่ะเหนื่อยมากพูดก็ไม่ค่อยฟังดื้อสุดๆ😅

VIP Member

อยากให้ลูกคลอดออกมาแข็งแรงสมบูรณ์ทุกอย่าง มามี๊กับปาป๊ารอหนูอยู่นะคะ👶👶

อยากให้ลูกร่าเร่งแจ่มใส​ อยากให้ลูกสุขภาพ​แข็งแรง​ และมีความสุข​ตลอดไป​

คลอดออกมาแข็งแรง สมบูรณ์ คลอดง่ายๆ เลี้ยงง่ายๆ เป็นเด็กดีของพ่อกับแม่ ☺🥰