สิทธิ์ประกันสังคม

ขอสอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ สิทธิ์ประกันสังคลอดธรรมชาติ โรงพยาบาลรัฐ ราคาประมาณเท่าไหร่คะ

19 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เราคลอดลูกคนที่สองตอนนั้นมีประกันสังคม เสียเงินทั้งหมด 5333 บาทค่ะ

บ้านนี้ผ่าคลอด รพ.รัฐ นอนห้องพิเศษ 4 วัน 3 คืน จ่ายรวมๆ 21,000 บาท

ตอนเราคลอดหมื่นเอ็ดค่ะ แต่พอไปเบิกปกส.เราได้3หมื่นนิดๆ

9mo ago

ไม่ได้นอนค่า ที่รพ.เราถ้านอนห้องพิเศษคืนละ2500 เราเสียดายตัง55ไว้ซื้อของให้ลูกดีกว่า

ค่าคลอดที่ควรเตรียมสำหรับโรงพยาบาลรัฐ

Post reply image

ของเราจ่าย4005บาทจ้า. แล้วแต่ ร.พ ด้วยนะ

1-2.5หมื่นบาท ราคาแล้วแต่เคสคะ

บ้านนี่เสียไป 10500 คะ ทำหมันด้วย

9mo ago

หลักๆหมื่นห้าคะของประกันสังคม และมีค่าที่เราหยุดงานประกันสังคมจ่าย 45 วัน นายจ้างจ่าย 45 วันคะ ยอดจะไม่เท่ากันในแต่ละคน ขึ้นอยู่กับฐานเงินเดือนคะ

แล้วแต่ รพ. ประมาณ 10,000 ต้นๆ

TapFluencer

บ้านนี้ เสีย 3,600บ ค่ะ

8mo ago

คลอดธรรมชาติ ค่ะ