อาการแบบนี้คืออะไรคะ?

ขอสอบถามแม่ๆหน่อยค่ะ​ บ้านนี้อายุครรภ์​ 32w6d แล้วค่ะ​ รู้สึกมีอาการที่ไม่เคยเป็นเพิ่งจะมาเป็นได้อาทิตย์กว่าๆ​ คือมีอาการท้องแข็งแปปๆค่ะ​ แปปเดียวก็หายแต่ไม่ได้เป็นบ่อย​บางทีปวดท้องก็เจ็บลงมาถึงหว่างขาไปถึงก้นข้างหลังแบบจี๊ดๆเหมือนไฟช็อตอ่ะค่ะ​ แล้วก็สองสามวันมานี้มีอาการท้องเสียด้วย ท้องเสียวันละ2-3รอบ​ แต่ก็ไม่ได้กับถึงเป็นหนักค่ะก็พยามยามดื่มน้ำเยอะๆ​ แล้วก็มีตกขาวออกเยอะค่ะบางทีก็มีเป็นมูกเหนียวๆออกมา​ แต่ไม่มีน้ำหรือว่าเลือดอะไรปนออกมานะคะ​ คืออยากทราบว่าเป็นอะไรค่ะเพื่อมีแม่ๆเคยเป็นแล้วสามารถบอกได้ว่าเป็นอะไรเพราะตอนนี้กังวลค่ะไม่รู้ว่าตัวเองเป็นอะไร​ ขอคำปรึกษาหน่อยนะคะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
Super Mum

น่าจะเจ็บเตือนนะคะแม่

3y ago

ค่ะ