42 ตอบกลับ

บ้านนี้ ให้ลูกกินนมแม่ เล่นกับลูก เคลื่อนไหวร่างกายไปกับลูก ไม่ตามใจปากมาก ก่อนท้อง 63 ก่อนคลอด 75 ตอนนี้ 1 ปี. 62

คลอดน้องได้2-3เดือน แล้วค่ะ เลี้ยงลูกไม่มีเวลาออกกำลังกายเลยค่ะ

หลังคลอด 5 เดือน นำ้หนัก/หุ่น ก็กลับคืนปกติเหมือนก่อนตั้งครรภ์ค่ะ (คลอดธรรมชาตินะคะ) ท้องไม่ย้วยค่ะ

ใช่ค่ะแม่ ถ้าเมื่อไหร่ ลูกเริ่มกินนมเราน้อยลง ต้องควบคุใอาหารเลยคร๊า แต่ เข้าใจความรู้สึก มันจะโหยอยากกิน โดยเฉพาะของหวาน 55 สู้ๆค่ะ เราต้องกลับไปผอมเหมือนเดิมได้

สมุนไพรต้มน้ำอาบคุณยายเลยค่ะแก้ขับน้ำคาวปลาท้องแตกท้องลายลดหุ่นได้ด้วยค่ะแค่เราต้มแล้วผสมน้ำอาบ

ได้ค่ะ

VIP Member

เหมือนเห็นภาพตัวเองเลยค่ะ55555 ตอนนี้กำลังลดอยู่ คุมอาหาร และออกกำลังกายจ้า เริ่มได้4วันจะตายแล้ว5555

บ้านนี้ไม่มีเวลาเลยค่ะแม่ เลี้ยงลูกคนเดียว

บ้านนี้คลอดได้เดือนนึงน้ำหนักลง15โลเลยค่ะ ปล.เลี้ยงน้องทั้งวันทั้งคืนและน้องกินนมจากเต้าแม่ค่ะ

บ้านนี้ก็ให้เข้าเต้าอย่างเดียวค่ะ ค้างที่แม่5โล ไม่ลงเลยค่ะคลอดน้องได้2เดือน10วันเเล้วค่ะ

ช่วงที่คลอดใหม่ๆ ต้องหากระเป๋าน้ำร้อนมาประคบค่ะให้พุงยุบ แต่ถ้าไม่ทำอะไรเลย ก็จะเป็นเช่นนี้

ตอนแม่คลอดใหม่ทั้งอยู่ไฟ ทั้งกระเป๋าน้ำร้อนค่ะ ก็ยังเป็นแบบนี้ค่ะ

ก่อนและหลังคลอดค่ะ ก่อนคลอดนน. 54 จากเดิม44 45 ตอนนี้เหลือ41 ( แม่ให้นมจากเต้านั้งแต่คลอดจนถึง6เดือน )

ไม่ค่ะตามภาพเลยมีแต่ปัญหาหน้าท้องดำกับเวลากินข้าวเยอะๆแล้วพุงออกง่าย

ลองซื้อสมุนไพรบ้านคุณยายมาต้มอาบไหมคะ เห็นเขาว่าต้มอาบแล้วน้ำหนักลด ผิวพรรณดีขึ้น

จ้าแม่

VIP Member

ใส่ที่รัดหน้าท้องและคุมอาหารลดหวาน มัน ทอด + ออกกำลังกายเพื่อกระชับค่ะ

ผ้ารัดแบบไหนค่ะแม่

ใช้ผ้ารัดหน้าท้องคะ ส่วนรอยแตกใช้ ครีมบูสเตอร์อีฟส์ ชื้อจากเพจครีมEVE's

ขอบคุณมากค่ะแม่