28 ตอบกลับ

คอลลาเจนไม่แนะนำนะคะ เป็นผลิตภัณฑ์เสริมอาหารที่ผ่านการสังเคราะห์ อาจมีการปนเปื้อนสารอันตรายต่างๆ ที่เป็นอันตรายต่อทารกในครรภ์ค่ะ ถ้าอยากทานจริงๆต้องเอาให้คุณหมอดูค่ะ

วิตามิน ดื่มได้จร้า บ้านนี้ดื่มรสส้มจร้า แต่อย่าเยอะนานๆๆ ครั้งพอหายอยากจร้า ส่วน คอลลาเจน ตั้งครรภ์ ไม่ควร ดื่ม จร้า คอลลาเจนไม่แนะนำจร้า

อย่าพึ่งดีกว่าค่ะ เพราะผลิตภัณฑ์เสริมอาหารผ่านการสังเคราะห์ อาจมีการปนเปื้อนสารอันตรายต่อน้องได้นะคะ

อย่าทานคลอโรเจนเลยค่ะ ไม่เคยเห็นใครทานขณะท้องเลยค่ะ วิตามินซีมีในที่หมอให้แล้วนะะ

ชอบมากค่ะตอนท้องกิน รสทับทิมบ่อยมากน้องออกมาปกติค่ะ แอบขาวกว่าแม่ด้วย😂😂

ไม่ควรทานค่ะ..ทานเฉพาะวิตามินกับแคลเซียมที่คุณหมอให้มาดีกว่าค่ะแม่

เคยทานค่ะ ก่อนรู้ว่าท้อง1เดือนแรก สรุปลูกตัวเหลือง

VIP Member

ไม่ควรกินทัเงสองอย่าง วิตตามินซีก็น้ำตาลเยอะ

VIP Member

ไม่ควรค่ะ. ไม่ดีต่อน้องในท้องน่ะค่ะ

กินยาที่หมอให้ กับผลไม้ ดีกว่านะคะ