เป็นตุ่มคันสีใสขึ้นเต็มตัว 32w

ขอสอบถามค่ะ มีแม่ๆคนไหนพอจะให้คำแนะนำได้ไหม คือตอนแรกท้องเริ่มมีรอยแตกก็พอเข้าใจ แต่ว่ามันรู้สึกว่ามีตุ่มแดงขึ้นตามรอยแตก และรอบเอว ไปหาหมอคลีนิคที่ฝากครรภ์ หมอบอกไม่เป็นรัยเป็นผื่นจากการที่ผิวหนังรับไม่ไหว เราก็โอเค วันนั้นหมอเลย ให้ฉีดวัคซีนตัวใหม่2020มาด้วย พอกลับมา เริ่มมีตุ่มสีใสๆ คันมาก ขึ้นที่แขน ที่ขา ตามก้น หน้าอก มันเกิดจากอะไร คันมากเลย ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะขอบคุณค่ะ

เป็นตุ่มคันสีใสขึ้นเต็มตัว 32w