28 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็38+6แล้วค่ะ ยังเงียบกริบอยู่เลยแม่ก็ไม่อยากผ่าเหมือนกัน วันที่18นี้นัดตรวจอีกรอบ รอบที่แล้วพยาบาลบอกว่าถ้านัดรอบหน้ายังไม่มีอาการอาจต้องเตรียมตัวนอนรพ.นะ แต่ไม่ได้บอกว่านอนทำไม แม่กังวลไปหมดค่ะตอนนี้

บ้านนี้เคยให้พ่อเข้าไปตาม กินสับปะรดก็แล้ว นั่งท่าผีเสื้อก็แล้ว เดินบ่อย ขับรถ โดนยาเร่งคลอดก็แล้ว ไม่ยอมออกค่ะ ดื้อมาก สุดท้ายจบด้วยการขึ้นเขียงค่ะ😂

เลือกวันดี ให้เข้ากับชื่อที่ตั้ง แบ้วผ่าคลอดเลยครับ แต่ถ้าคลอดเองก็ต้องรออีกนิด40วีคแล้วยังเงียบหมอก็ให้ผ่าแล้วครับอันตรายเกินจะคลอดเอง

แล้วแต่คนเลยค่ะะ บ้านนี้ทำทุกอย่างที่เขาแนะนำกันมา ทุกอย่างจริงๆค่ะ ไม่ยอมออก สุดท้ายออก39+3 ยังมีเวลาค่ะแม่ เผื่อน้องออกก่อนหมอนัด

บ้านนี้ 40+1 ก่อนหน้าไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ ตอน 40 สัปดาห์โดนหมอล้วง(เปิดปากมดลูก) เท่านั้นแหละค่ะ แตกเลย😂 ไม่โดนผ่า ไม่ได้ยาเร่ง

ใช่ค่ะ ใช้นิ้วมือล้วงเข้าไปกระตุ้นปากมดลูกเจ็บพอสมควรเลยค่ะ

39วีค กำหนด 23 มกรา เหมือนกันค่ะ นัดผ่า 18 มกรานี้แล้ว ท้องก่อนหน้าบ้านนี้ผ่าคลอดค่ะ ท้องนี้เลยต้องผ่า+ทำหมันด้วยเลย

บ้านนี้ก็ขอเป็นดมยา ค่ะ

มีหลายคนบอกให้คุณพ่อตามนะคะ แต่บ้านนี้ท้อง2ฝากผ่าคะ ท้องแรกคลอดเองอีแม่เจอประสมการณ์ที่แย่ๆคะ เลยฝากผ่า

บ้านนี้ให้พ่อตามไม่รู้กี่ครั้งแล้วคะยังเงียบเลย

บ้านนี้ให้พ่อเข้าไปตามพอเช้ามามีมูกเลือดออกตกบ่ายเจ็บท้องหนักมากคะได้ผลเหมือนกันนะแม่

VIP Member

ของเราทำทุกอย่างแล้วน้องก็ไม่ยอมออกมาเลยค่ะ ตอนนี้ 40+6 หมอนัดเร่งวันจันทร์นี้ค่ะ

บ้านนี้พ่อตาม นั่งท่าผีเสื้อ เดินบ่อยๆ สรุปแตกค่ะ ครบกำหนด18 มกรา แตกเมื่อ15 ค่ะ