26 ตอบกลับ

ไทลินอล จร้า ก็คือ พารา จร้ากินได้เลยจร้า กิน เฉพาะเวลามีอาการ จร้า ปวดหัวมากอย่าทนเลยจร้า กินพาราเลยจร้า ดีกว่าทนปวดนานๆ คนท้องจะชอบปวดหัวบ่อย บ้างคนปวดเยอะ บ้างคนปวดน้อยก็ ทนเอาไม่ค่อยกินยา แต่ถ้าคุณแม่มีไข้หรือไม่สบาย มีน้ำมูก ควรบอกหมอขอยาหมอมากินเลย จร้า เวลาเราไม่สบาย อย่าทนๆ ไม่กินยานะจร้าเพราะ จริงๆแล้วถ้าเราไม่กินยา ก็ไม่ใช้ว่าจะดีนะส่งผลถึงลูก ได้นะจร้า กินข้าวกินยา พักผ่อนเยอะๆนะจร้า คุณแม่ 🥰

พาราค่ะ เพราะแม่บ้านนี้เป็นไมเกรน ต้องกินยาไมเกรนทุกวันต่อเนื่อง พอท้องหมอให้หยุดยาไมเกรนทันทีเลยค่ะ หมอบอกว่าถ้าปวดหัวให้กินแค่พาราพอค่ะ

ได้แค่พาราอย่างเดียวเลยแม่ เราเป็นไข้ผื่นขึ้นเต็มตัวได้นอน รพ หมอให้แค่น้ำเกลือกับพาราแค่นั้นเลย

คนท้องกับปวดหัวเป็นของคู่กันค่ะ ถ้าพอทนได้ก็ทนหาอะไรคลายเครียดค่ะ ถ้าไม่ไหวจริงๆก็พาราได้ค่ะ

พารอย่างเดียวเลยค่ะ กินน้ำอุ่น นอนพักผ่อนมากๆค่ะะ

บ้านนี้อดทนเอาค่ะ แต่ตามจริงแล้วพาราทานได้ค่ะ

ทานได้ใช่ไหมคะ ไม่มีผลข้างเคียงนะคะ

พาราที่เป็นเมล็ดสีขาวล้วนค่ะ

ได้แค่พาราอย่างเดียวคะ

VIP Member

พาราอย่างเดียวเลยคะแม่