131 ตอบกลับ

ก่อนอื่นเป็นกำลังใจให้นะคร้า ถ้าไหว เราลองออกมาดูแลตัวเราและลูก กันสองคนอาจจะมีความสุขกว่ามั้ยคร้า ลองตัดสินใจดู สู้ๆคร้า 😊✨

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้เข้าไว้ค่ะแม่ แม่บ้านเชื่อว่าทุกอย่างที่มันเกิดขึ้นทั้งดีและไม่ดีมันเป็นแค่จังหวะหนึ่งของชีวิต✌️✌️✌️

VIP Member

เลิกเถอะค่ะ กลับไปอยู่ที่บ้านตัวเอง มีผัวเหมือนไม่มี แถมมาเป็นภาระอีก ถ้าคลอดก็คงไม่พ้นต้องเลี้ยงคนเดียว เป็นกำลังใจให้นะคะ

VIP Member

แม่กล้าเลิกไหมค่ะ ทนทำไม ไปทำมาหาเลี้ยงพ่อแม่เรา ไปอยุ่บ้านเราไม่ดีกว่าหรอค่ะ ดีกว่าอยุ่กับแมงดา ช้ำใจ ช้ำกาย

จะโกรธไหมคะถ้าจะบอกว่าตัดรายจ่ายตรงส่วนของการเลี้ยงสามีมาเก็บเป็นค่าใช้จ่ายของลูกที่จะเกิดดีกว่ารึป่าว

VIP Member

เลิกคะ อยู่ทำไมอ่าคะ เค้าไม่มีความรับผิดชอบ ก็ให้เค้าเสเพลต่อไปคะ อีกอย่าง คนรักกันเค้าไม่ทำกันแบบนี้ สู้ๆนะคะ

สู้ๆนะคะ ถ้าทนไม่ไหวเดินออกมาดีกว่าเเรกอาจจะเสียใจเเต่ถ้าเราทำใจได้ทุกอย่างจะโอเคขึ้นนะคะ สู้ๆเพื่อตาหนูน้อย

VIP Member

สู้ๆนะคะ ถ้าไม่ไหวลองกลับบ้านไปหาคุณพ่อคุณแม่ก่อนดีไหมคะ คนท้องต้องพักบ้างนะคะ เด๋วน้องในท้องจะเหนื่อยไปด้วย

สู้ๆนะค่ะ อดทนอีกหน่อย อีกไม่นานตัวน้อยก็ออกมาถึงเวลานั้น หางานทำ ทำงานให้เต็มที่ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ❤❤❤

สู้ๆ นะคะ คุณแม่ เชื่อว่าคุณแม่จะผ่านเรื่องนี้ไปได้ ขอให้ตัวเล็กและคุณแม่แข็งแรงนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ 💕