3 ตอบกลับ

ลูกสาวคลอดมาอยู่กับคนเยอะตลอด แต่ก็ไม่ยอมให้ใครอุ้ม ตอน 7 เดือนพาไปประเมินพัฒนาการกับนักกิจกรรมบำบัด ฝึกพัฒนาการอาทิตย์ 1-2 ชั่วโมง ตอนนี้ร่าเริง เห็นคนเยอะไม่กลัว ยิ้มให้ แต่ไม่วิ่งเข้าหาคนอื่นไปเรื่อย

นักกิจกรรมบำบัดที่คลินิกกระตุ้นพัฒนาการเด็กประเมินค่ะ พัฒนาการกล้ามเนื้อมัดใหญ่และเล็กยังไม่แข็งแรงและมีเรื่องของการปรับตัวค่ะ ไปฝึกได้สักพักพัฒนาการกล้ามเนื้อดีสมวัย และน้องก็ปรับตัวได้ดี ร่าเริงค่ะ

Super Mum

ถ้าอารมณ์ไม่ดีจะยิ่งงอแงค่ะ และเมื่อเจอคนแปลกหน้าก็เป็นเรื่องปกติที่น้องจะร้องค่ะ

สู้ๆ ค่ะแม่ น้องจะค่อยๆ ปรับตัวค่ะ

Super Mum

เรื่องปกติเลยค่ะ ยังไม่ชินกับคนแปลกหน้า โตขึ้นจะค่อยๆหายไปเองค่ะ

อ้อ ขอบคุณค่ะ☺️