63 ตอบกลับ

เห็นแล้วน้ำลายไหล แต่ของดิบทานไม่ได้นะคะ เปลี่ยนเป็นสุกดีกว่าค่ะ

กินได้ค่ะ แต่ต้องแบบสุกนะค่ะ ห้ามทานอาหารแบบดิบ ไม่ว่าอ่ะไรก็ตาม

VIP Member

ไม่ควรทานของดิบ ของหมักดอง อาหารรสจัดค่ะ อดทนก่อนนะคะแม่ สู้ๆค่ะ

VIP Member

กินแค่พอหายอยาก พอได้อยู่ค่ะ แต่ถ้ากินหมดจานนั่น อันตรายอยู่ค่ะ

ไม่ควรทานค่ะเพราะอาหารดิบควรทานแบบสุกๆและไม่เผ็ดจะดีกว่าค่ะ

กินของดิบเสี่ยงอาหารเป็นพิษนะคะ เปลี่ยนเป็นกุ้งสุกดีกว่าค่ะ^^

ของดิบๆ และเผ้ด เลี่ยงได้ยิ่งดีคะคุณแม่. ว่าแล้วก้อน้ำลายไหล

การกินเผ็ดมากไม่ดีต่อสุขภาพนะคะ บางกรณีทำให้ลูกแสบตัวได้คะ

เราตอนไม่ท้องกินเกือบทุกวัน พอท้องปั๊ปกลับไม่อยากส้มตำเลย

หิวเหมือนกันคะ แต่ไม่กล้าทาน ของดิบ รสชาติเผ็ด เรางดกินเลย