1 ตอบกลับ

33วีค ยังไม่ได้ฉีดค่ะ หมอให้มาคุมอาหารก่อน ผลไม้ทานได้แต่ต้องไม่หวาน ไม่สุกเกินไป หมอแบ่งอาหารมาให้6มื้อ เช้า เที่ยง เย็น ปกติ แล้วจะมีมื้อว่าง คือช่วง10โมง บ่าย2 แล้วก็6โมงเย็นค่ะ ช่วงมื่อว่างจะมีอาหารให้กินแค่3อย่าง 1อย่างต่อ1มื้อว่าง เป็นแครกเกอร์หรือขนมปังน้ำตาลน้อยๆ นมจืด1กล่องเล็ก ผลไม้ส่วนมากให้แค่8คำหรือประมาณครึ่งลูกค่ะ

โชคดีจังค่ะ ของเราหมอให้กิน3มื้อ เพราะต้องเจาะน้ำตาลส่งให้หมอดู ก่อนอาหารและหลังอาหาร2ชม. 3มื้อค่ะ หิวโหยมากเลยค่ะแม่