น้องๆ ทีมกรกฎาคม พัฒนาการน้องๆไปถึงไหนแร้วบ้างบ้านนี้นั่งหลังตรงได้แต่ 5 เดือนแต่ยังไม่คลานยกก้นเฉยๆ

น้องๆ ทีมกรกฎาคม พัฒนาการน้องๆไปถึงไหนแร้วบ้างบ้านนี้นั่งหลังตรงได้แต่ 5 เดือนแต่ยังไม่คลานยกก้นเฉยๆ
12 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้6เดือน26วัน ยืนเกาะคอกค่อยๆก้าวขาเองแล้วค่ะแม่ โตไวพัฒนาการดีสุดๆ คว่ำ2เดือน 3-4เดือน คลาน (บ้านนี้คลานก่อนนั่ง) 5เดือนนั่งได้เองไม่โอนเอน ไม่ต้องจับ 6เดือนยืนเกาะ ก้าวขา ทั้งหมดไม่เคยฝึกน้องเลย เค้าทำได้เองหมด โตไวใจหายมาก55555

7เดือนวันนี้เลยครับ กระดึ๊บไปทั่วบ้าน เริ่มรื้อของ เริ่มพูดออกเสียงมาซักพัก(เจ่เจ้ ตาตา) หยิบของทุกอย่างเข้าปาก เริ่มนอนยากอยากเล่น แม่เหนื่อยแล้วคับ

Post reply image
8mo ago

5555 มีเพื่อนแล้วววว

บ้านนี้จับนั่งตั้งเเต่4เดือนน้องนั่งได้หลังตรงมาก ตอนนี้6เดือนกว่าลุกขึ้นนั่งเองเเล้วค่ะ จะคลายได้เเล้วค่ะ

8mo ago

เก่งจังเลยค่ะแม่

บ้านนี้ 6 เดือน 8 วัน นั่งได้แล้วงับบ มีกระดึ๊บๆ ยังคลานไม่ได้อาจจะเพราะผมจ้ำม่ำไปหน่อยครับ 😄

ทางนี้คลาน ลุกนั่งเอง และเกาะยืนแล้วค่า น้องตัวเล็กปราดเปรียวมากค่ะ

8mo ago

ทางนี้สงสัยติดพุงค่ะ 555 ยกก้นเฉยๆ😁😁

TapFluencer

บ้านนี้นั่งได้แปปๆเองค่ะ ยังไม่คลาน แต่จะให้จับยืนแล้วก้าวเดิน

8mo ago

😍😍

6เดือน26วัน ลุกนั่งเองได้และคลานแล้วตอนนี้กำลังเกาะยืนค่ะ

8mo ago

ชั่งล่าสุดตอน6เดือนเต็มได้8.1โลค่ะ วันที่6ก.พ.นี้7เดือนเต็มมีนัดฉีดวัคซีนไม่รู้จะขึ้นอีกเท่าไหร่😂

บ้านนี้6เดือน17วัน หนัก8.8กก นั่งได้หลังตรงแต่ยังไม่คลานครับ

บ้านนี้พรุ่งนี้ครบ7เดือน ลุกขึ้นเกาะเองได้แล้วค่ะ

บ้านนี้6เดือน4วันนั่งตรงกับคลานพร้อมกันเลยค่ะ

8mo ago

น้องกี่โลค่ะ เก่งจังเลย