4 ตอบกลับ

เป็นช่วง 22 วันเหมือนกันค่ะ ตอนแรกแม่กังวลมาก กลัวน้องมีปัญหาลำไส้ แต่พอผ่านไปสัก 1 อาทิตย์ น้องไม่เป็นแล้วค่ะ เหมือนลำไส้เขากำลังปรับตัว แต่ถ้าแม่เป็นกังวล พาน้องไปหาหมอ ปรึกษาหมอ เพื่อความสบายใจค่ะ ตอนนี้น้อง 1 เดือน 17 วันแล้ว ไม่ร้องตอนอึ แต่ร้องงอแงช่วงเย็น ลำไส้น้องกำลังปรับตัว สงสารลูกมากเลยค่ะ

พยายามให้นมน้องทุก 2 ชั่วโมงนะคะ ทนๆ ก่อนค่ะ ช่วง 3 เดือนแรก

ตอนแรกที่นมแม่ไม่พอ ก็ให้กินเอนฟาแล็ค ก็ต้องเบ่งตัวแดง เบ่งยาก แต่สีอึ ลักษณะอึ สวยนะคะ แต่ตอนนี้นมแม่พอแล้ว เลยให้หยุดกินนมผงค่ะ

บ้านนี้น้อง22วัน หมอให้เสริมนม เราใช้ยี่ห้อแนน...ไม่ปัญหาอึยาก แต่แม่ต้องช่วยนวดท้องน้องนะคะ

Super Mum

บ้านนี้ก็คล้ายๆกันเลยค่ะ รอบแรก s26 เบ่งยากมาก เลยเปลี่ยนเป็นเอนฟาแลค ก็ยังต้องเบ่งอยู่ แต่น้อยลง แต่อึไม่แข็งเหมือนกัน

สอบถามค่ะว่าแม่คลอดธรรมชาติหรือผ่าคลอดค่ะ

คลอดธรรมชาติค่ะแม่ ลองเปลี่ยน3ยี่ห้อแล้ว น้องก็ยังเป็นเหมือนเดิมค่ะ