32 ตอบกลับ

กล้วยอะไรก็ได้ค่ะ จริงๆไม่ใช่ตัวหลักในการเพิ่มน้ำหนัก เพราะหลักๆ จะเป็นโปรตีน แต่วิตามินในกล้วย เช่น โพแทสเซียม และแมกนีเซียม ช่วยให้โปรตีนลงลูกได้ดีขึ้นค่ะ ดังนั้นก็ต้องกินทั้ง เนื้อสัตว์ ไข่ กล้วย ค่ะ

ตั้งแต่ท้องเราไม่กินกล้วยเลย มันแหยะๆกินแล้วจะอ้วก แต่น้ำหนักลูกเราก็เกินเกณอยู่นะ กล้วยไม่จำเป็นหรอก เน้นเนื้อสัตว์ นม อาหารโปรตีนสูงดีกว่า

ขอบคุณค่ะ 😁😁

เอาจริงๆกล้วยนี่น้ำตาลสูงมากเลยนะคะ ทานแต่พอดีนะคะ อย่าเยอะไป บ้านนี้ลองมาแล้ว ทานกล้วย 1 ผล 1 ชั่วโมงเจาะเลือดตรวจน้ำตาลขึ้นสูงปี๊ดเลย

จริงๆกล้วยไม่ได้ช่วยขนาดนั้นค่ะแม่ หมอบอกว่ามันเป็นน้ำตาลซะมากกว่า ถ้าอยากเพิ่มนน.ลูก ต้องโปรตีนค่ะ ไข่ต้มมื้อละฟองได้ยิ่งดีค่ะ

ขอบคุณค่ะเเม่

VIP Member

ตอนท้องเราก้อไม่ได้กินกล้วยค่ะ กินเนื้อ นม ไข่ ลูกออกมา3800ค่ะ /เราก้อกินกล้วยน้ำว้าไม่เป็นซะด้วย ถ้ากินก้อกล้วยหอมเหมือนกันค่ะ

ผ่าค่ะ ตอนแรกจะคลอดเอง รอจนปวดท้อง มาก ปากมดลูกเปิดแค่สามเซน จนน้ำคร่ำแตก หมอเลยผ่าด่วนค่ะ/ท้องสองผ่า 3300/ตอนนี้ท้องสามนัดผ่า16มค.63ค่ะ

บ้านนี้ไม่กินกล้วยน้ำหว้าเลยค่ะไม่ชอบแต่กินพวกกล้วยหอมกล้วยไข่ น้ำหนักลงลูกหมดเลยค่ะ น้ำหนักดีมาก

กินอาหารให้ครบ5หมู่ค่ะ แค่เน้นกล้วยน้ำหว้า ไข่ต้ม และนมค่ะ เพราะสารอาหารจะลงตัวเล็กโดยตรง😊💙

VIP Member

ได้ทุกกล้วยจ้า ทานอาหารมีประโยชน์ครบ5หมู่ เน้นอาหารที่มีโปรตีนสูง ก็ช่วยได้เยอะค่ะ

เรากินกล้วยหอมทุกวัน วันล่ะ 2 ลูก ขาดไม่ได้เลย 😂 ส่วนตัวเราว่าอร่อยกว่ากล้วยน้ำหว้า

ทานอาหารที่หลากหลาย เพิ่งลูกจะได้สารอาหารที่ครบถ้วนค่ะแม่