30 ตอบกลับ

ไม่ถึงเดือนบ้านนี้ก็เลิกอาบน้ำอุ่นแล้วค่ะ ตอนไปหาหมอเรื่องผื่นน้องตอนน้อง 1 เดือนหมอก็แนะนำให้อาบน้ำอุณหภูมิปกติ

ออกจากโรงพยาบาลก็อาบน้ำปกติค่ะตามสะภาพอากาศไม่เคยอาบน้ำอุ่นให้ยกเว้นเวลาไม่สะบายเท่านั้นค่ะ

6 เดือนค่ะ น้องขี้ร้อน + อากาศร้อน น้องเลยชอบอาบน้ำปกติ ถ้าอากาศเย็นก็ให้อาบน้ำอุ่นค่ะ

VIP Member

บ้านนี้อาบน้ำอุ่นตั้งแต่เกิด จนตอนนี้สี่ขวบกว่าแล้วก็ยังอาบน้ำอุ่นอยู่เลยค่ะ

บ้านนี้6เดือนยังอาบนำ้อุ่นอยู่เลยคะเอาอาบนำ้ธรรมดาน้องเค้าไม่ยอมอาบ

VIP Member

บ้านนี้เริ่มอาบน้ำปกติตอน5เดือนกว่าค่ะ ตอนนี้6เดือนเริ่มชินแล้ว

ครบเดือนก็อาบอุณหภูมิปกติได้แล้วค่ะ เมืองไทยเมืองร้อน

ตอน2เดือนค่ะบ้านนี้ ลดอุณหภูมิเรื่อยๆจนอาบน้ำย็นค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้5เดือนกว่ายังผสมกับน้ำอุ่นอยู่จ้าา

Super Mum

ดูสภาพอากาศเป็นหลักค่ะ ไม่ได้กำหนดตายตัว