42 ตอบกลับ

VIP Member

มีภาวะแท้งคุกคามเหมือนกันค่ะ มีเลือดออกตอน 9 วีค นอนรพ.ให้น้ำเกลือดูอาการ 1 วัน 1 คืน หลังจากนั้นนอนนิ่งๆและฉีดยากันแท้งทุกอาทิตย์ พยายามเคลื่อนไหวร่างกายให้น้อยที่สุดค่ะ ตอนนี้ 13 วีค 3 วัน แข็งแรงดีแล้วค่ะ

ภาวะแท้งคุกคาม สำคัญคือการงดกิจกรรมทุกอย่างที่ต้องออกแรงนะคะ งดเดิน งดไม่ได้ให้เดินช้าๆ งดแบกของ หนักหรือเบาก็ห้ามแบกนะคะ สู้ๆค่ะ

5 w ตัวยังจิ๋วยุเลย มีภาวะแท้งคุกคามเหมือนกันแต่หมอบอกตัวเล็กปลอดภัยดี ตอนนี้เลือดหยุดแล้วค่ะ

ซาวน์ตอน8สัปดาห์จ้า ตอนนี้16สัปดาห์แล้วจ้า รอซาวน์ดูเพศน้องวันที่28เมษานี้จ้า

ช่วงนั้นไม่ได้ซาวด์จ้า เลยไม่มีมาให้ดู ขอให้หายเป็นปกติไวๆนะคะ

ท้องแรกท้องนอกมดลูกค่ะ ท้อง2หมอเลยให้ยาสอด ตอนนี้ 36w แล้วค่ะ

VIP Member

ตอนนี้น่าจะ6w3dถ้าจำไม่ผิด. เพราะปัจจุบันน้องได้21wแล้ว

13 สัปดาห์ค่ะ..ตอนนี้ 19 สัปดาห์..3 วัน ยังไม่รู้เพศค่ะ...

ซาวตอน7weekค่ะ หัวใจเต้นปกติดี ท้องแรกดีใจมากค่ะ

ของเรา 13 สัปดาห์ เเท้งคุมคามเหมือนกัน สู้ๆนะค้ะ