61 ตอบกลับ

ซื้อเลยค่ะแม่บ้านนี้7เดือนเหมือนกัน เตรียมตั้งแต่ 5-6 เดือน ดูไปดูมา ยังได้ไม่เท่าไหร่เลยค่ะ ท้องแก่เดินลำบากมากค่ะ ช็อปออนไลน์เอาจ้า ไหนกว่าจะซักจะตาก อย่างต่ำ2รอบเลยค่ะ ผ้าอ้อมกว่าจะนิ่ม

ซื้อเก็บไว้เลยค่ะ ทยอยๆซื้อ เพราะถึงเวลาจริงๆเราจะไม่มีเวลา และถ้าฝากคนอื่นซื้อให้ก็อาจจะไม่ถูกใจหรือตรงกับที่เราค้องการอีกอ่ะค่ะ ดังนั้นไว้ใจตัวเองที่สุดก็ต้องซื้อของให้ลูกเองเลยค่ะ

หนูซื้อตั้งแต่ท้อง4เดือน จนตอนนี้เข้าเดือนที่8ของยังไม่ครบเลย มันมีของจุ๊กจิ๊กเล็กๆน้อยๆอีกเยอะเลยคะ แถมท้องแรกหนูคลอดก่อนกำหนดอีก ท้องนี้เลยต้องรีบเตรียมไว้ก่อน แนะนำซื้อเตรียมไว้นะคะ

บ้านนี้เเอบซื้อตอน5เดือนพอเข้า6เดือนไม่เเอบเเล้วค่ะค่อยๆทยอยซื้อจะรอซืัอทีเดียวไม่ไหวค่ะ ตอนนี้9เดือนเเล้วอิเเม่ซักรอตั้งเเต่8เดือนเผื่อฉุกเฉินก็พร้อมหิ้วทุกเวลาค่ะ

บ้านนี้ก็เริ่มทะยอยซื้อเหมือนกันค่ะ ได้7เดือนกว่าแล้ว ทีเเรกก็โดนทักแบบนี้เเต่ส่วนตัวแล้วไม่เชื่อเพราะถ้าซื้อรอบเดียวคงไม่ไหว ทยอยซื้อดีกว่าค่ะอย่าไปฟังเรื่องแบบนี้

เตรียมพร้อมไว้หมดแล้วค่ะตอนนี้จะ32วีค ถ้าเราไม่เตรียมไว้เวลาลูกเราออกมาลูกเราก็ไม่มีเสื้อผ้าใส่ ไม่ต้องไปเชื่อมากหรอกค่ะคนโบราณ สมัยก่อนกับสมัยนี้ไม่เหมือนกันแล้ว

คุณย่าคุณยายไม่ถือและให้เริ่มเตรียมตั้งแต่20wเลยค้า ไม่อยากให้ออกไปซื้อที่ห้างเพราะกลัวโควิด เลือกซื้อในแอพ เปรียบเทียบราคากับคุณภาพ ดีกว่าฉุกละหุกตอนใกล้คลอดนะคะ

จริงค่ะ พอเรา เตรียมจะซื้อไว้เรื่อยๆ เราไม่มีเงินก้อนอ่ะนะ แต่ แม่สามีบอกอย่าพึ่งซื้อ ไว้ซื้อตอนคลอด เรานี่หงุดหงิดใจ เราก็บ่นกับสามีไป ไปซื้อตอนคลอด จะทันมั้ย 🙄🙄

เริ่มทยอยซื้อตอน 7 เดือน ยังช้าไปเลยค่ะ ลิสของใช้ลูกยาวเป็นหางว่าว ไม่เชื่อโบราณใดๆ ทั้งสิ้น ไม่สนใจ ต้องซื้อล่วงหน้าเพื่อซักทำความสะอาด ให้ลูกปลอดภัยที่สุด

ซื้อเถอะค่ะ ตอนท้องแรก เราก็ซื้อช่วง 7 เดือน ไปเดินซื้อแทบเป็นลมแล้ว พอเข้าเดือนที่แปดนี้แทบไม่อยากไปไหนแล้วเพราะปวดร้าวไปหมด ต้องเฝ้าระวังอาการแล้วค่ะ