แบบนี้คือท้องใช่ไหมค่ะ...แล้วต้องไปฝากครรภ์เลยไหมค่ะ?

แบบนี้คือท้องใช่ไหมค่ะ...แล้วต้องไปฝากครรภ์เลยไหมค่ะ?
20 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ข้างกล่องเขียนว่ายังไงค่ะก่อนตรวจได้อ่านเอกสารและวิธีอ่านทำพร้อมกับการอ่านค่าผลหรือเปล่าค่ะ รู้แล้วควรไปฝากท้องค่ะ

ใช่ค่ะ ควรฝากเลย ให้เร็วที่สุด เพื่อการบำรุง และตรวจหาความผิดปกติของลูกในครรภ์ได้รวดเร็ว ค่ะ

ไปฝากเลยค่ะฝากไว้ได้ยามาบำรุงลูกไวค่ะเดี๋ยวหมอจะให้เราตรวจเยี่ยวอีกทีที่โรงบาลค่ะ

ยินดีด้วยน่ะค่ะคุนแม่ รีบไปฝากน่ะค่ะจะได้ยามากิน ลุกเราจะได้แข้งแรง