ขอสอบถามหน่อยคะ. ถ้ามีประสังคมม.40 ฝากครรภ์ต้องสำรองจ่ายก่อนไหมค่ะไม่ทราบจริงๆคะมีใครให้ทำตอบได้บ้าง

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ม.40 ใช้คู่กับบัตรทองคะ เราฝากที่ รพ.บัตรทอง ฝากหรือตรวจที่ รพ เสีย 30 รพ จะให้เราไปฝากต่ออนามัยใกล้บ้าน(ส่วนนี้จะไม่มีค่าใช่จ่าย) แต่ถ้าแม่ไปฝากคลีนิค ต้องออกเองนะ ส่วนคลอดจ่าย30 ไม่รวมค่าห้องพิเศษคะ

บ้านนี้มีประกันสังคม ม.40ค่ะแต่ฝากกับ รพ.รัฐใช้สิทธิ์บัตรทองไม่เสียตังค่ะหรือค่าใช้จ่ายใดๆ

2y ago

อันนี้ก้อไม่ทราบเหมือนกันค่ะเตรียมไว้แค่ค่าห้องพิเศษรายละเอียดอย่างอื่นลองสอบถามหมอดูนะค่ะ

ใช้บัตรทองได้นะคะม.40 บ้านนี้ก็มี ม.40ใช้สิทธิบัตรทองคะ

ม.40ใช้สิทธิบัตรทองต้องสำรองจ่ายด้วยเหรอค่ะ

2y ago

เบิกไม่ได้จ้า

Super Mum

สำรองจ่ายทุกกรณีค่ะ เบิกทีหลัง

หนูกะ ม.40 อยากรุ้เช่นกันค่ะ

2y ago

ถ้าคุณแม่ไม่มี แต่สามี มี ใช้สิทธิของสามีได้ค่ะ แต่จะได้แค่ค่าคลอด 15,000 และเงินสงเคราะห์บุตร เดือนละ 800 ค่ะ แค่จะได้น้อยกว่าสิทธิของแม่ค่ะ เพราะแม่จะได้ค่าชดเชยหยุดงานด้วย

VIP Member

😊

Post reply image