นมสำหรับคนท้อง

ขอคำแนะนำสำหรับคนท้อง ทานนมตัวไหนเพิ่มน้ำหนักได้บางค่ะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

โฟกัสที่ นน ลูก เพิ่ม นน ลูกนะคะ อย่าเน้น นน มาสะสมที่แม่เยอะ นอกจากอาจเกิดภาวะต่างๆช่วงตั้งครรภ์ได้แล้ว หลังคลอดยังมี นน ค้างเยอะ ลดยากอีกต่างหากค่ะ สำหรับนม ให้ดื่มสลับกันระหว่าง นมวัว นมสำหรับหญิงตั้งครรภ์ นมถั่วเหลือง(แนะนำเป็นงาดำ หวานน้อยนะคะ) น้ำเต้าหู้หวานน้อย นมอัลมอนด์ นมทุกชนิดเน้นหวานน้อย ไขมันต่ำเป็นหลักนะคะ อีกทั้งการดื่มแค่นม ไม่ได้ช่วยเพิ่ม นน น้องได้ 100% คุณแม่ควรทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ในทุกๆวัน ทานโปรตีนเยอะๆ ไข่ ปลา ไก่ จะทำให้ นน น้องดีมากค่ะ

อ่านเพิ่มเติม

ของเค้านน.ลูกก็น้อยค่ะ คุณหมอแนะนำให้ทานนมไทยเดนมาร์ครสจืด ลูกจะได้รับสารอาหารโดยตรงเลยค่ะ ทานไป2 อาทิตย์ จากนน.ลูก 1.6 เป็น 2.2 ค่ะ