33 ตอบกลับ

VIP Member

ใช้ของกิฟฟารีนค่ะ ดีเว่อร์ ไม่มีรอยแตกเลย ให้ทาตั้งแต่เริ่มตั้งครรภ์เลยและหลังคลอดเลยค่ะ ทั้งนี้ทั้งนั้น ขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแม่ด้วยนะ แม้จะดูแลดีแค่ไหนก็ทีสิทธิ์ที่จะแตกได้จ้า 😞

ใช้ palmer’s oil กับ i knew ค่ะ ไม่แตกนะคะ แต่มาตายเอาตอนเกาค่ะ ดังนั้นครีมตัวไหนดีเท่าไหร่ ที่สำคัญคือห้ามเกาเด็ดขาดค่ะแม่ ที่รู้เพราะมันแตกแค่ตรงที่เกาเลยค่ะ เศร้ามากกก

บ้านนี้ใช้บูชชี่กระปุกม่วงค่ะ ทาคู่กับครีมทาทาผิวที่เราใช้ปกติเลย9เดือนแล้วท้องขาวมาก ทารักแร้คอขาหนีบด้วยไม่มีดำเลยค่ะกลิ่นเต่าไม่มีเลย

ทาเบบี้ออยตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ หลังอาบน้ำเสร็จ ไม่เช็ดน้ำออก ทาให้ฉ่ำๆมันๆ555 ตอนนี้จะเข้าเดือนที่7แล้ว ยังไม่แตกยังไม่คัน ลุ้นอยู่ 55555

บ้านนี้ใช้น้ำมันมะพร้าวสลับกับนีเวียตลับสีน้ำเงินตอนนี้เข้า8เดือนแร้วยังไม่แตกรอลุ้นโค้งสุดท้าย

VIP Member

น้ำมันมะพร้าว เบบี้ออย ทาตั้งแต่รู้ว่าท้อง .เลยคะ ตอนนี้คลอดน้องได้5เดือนแล้วคะ ท้องไม่แตกเลย

เราใช้เบเบี้ออยล์ทาตอนอาบเสร็จไม่ต้องเช็ดตัว ละทาเจลว่านหางจระเข้ สลับกับนิเวีย ตลับฟ้าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้แนะนำไม่ถูกเลยคะใช้ 4 ตัวคะ ไอนิวแบบท้องอ่อนและท้องแก่+นีเวีย+เบบี้ออย 😂😂

VIP Member

ทาตั้งแต่ท้องได้3เดือนค่ะ ท้อง2แล้วไม่มีรอยแตกเพิ่มเลยค่ะ รอยจากท้องแรกจางลงค่ะ

จ้า

ไม่เคยทาครีมตั้งแต่ท้องแรกยันท้องสี่เลยค่ะจนตอนนี้ก็ยังไม่ค่อยแตกนะคะ