18 ตอบกลับ

บล็อคหลังคะ. ไม่ได้เจ็บอย่างที่คิดคะ. ท้องแรกวางยาสลบ. ไม่รู้เรื่องอะไรเลยคะ. ตื่นมา. ปวดท้องมากเพราะท้องอืด. อีกอย่างในยาสลบ จะมีตัวยาหลายๆๆอย่างที่ลูกเราจะได้รับโดยตรง ถ้าลูกไม่แพ้ ตัวยา. ก้โชคดีไปคะ. อันนี้ วิสันญีแพทย์เขาแนะนำ

บ้านนี้เลือกวางยามา2ครั้งแล้ว ครั้งนี้ท้องที่3ก็จะเลือกวางยาเหมือนเดิมคะ เพราะเป็นคนขี้กลัวกลัวได้ยินเสียงเครื่องมือแล้ว ช๊อกคะ 2ท้องที่ผ่านมาก็ผ่านด้วยดีนะคะเจ็บแผลแค่วันแรกวันเดียววันต่อมาป็ลุกเดินได้แล้ว

ปัจจุบันคุณหมอจะบล็อกหลังค่ะสำหรับคุณแม่ผ่าคลอด เพราะมีความเสี่ยงต่อคุณแม่น้อยกว่าวางยาสลบ ขณะที่คุณหมอทำการผ่าคลอดคุณแม่ก็ยังคงมีสติตลอด คุณหมอและพยาบาลก็ยังคงตรวจเช็คดูอาการของคุณแม่ได้ตลอด

ทัอง 1ยาสลบตื่นมาเจ็บมาก ท้อง2บล๊อกหลัง รู้สึกตัวตลอดจนลูกคลอดแต่ไม่เห็นพอลูกมาได้ยินเสียงลูกน้ำตาไหล น้ำนมมา และฟื้นตัวง่าย ท้อง 3 ก็จะบล๊อกหลังค่ะ

VIP Member

มาแอบตามด้วยคนค่ะ​ แต่น่าจะเอียงไปทางดมยาเพราะเป็นคนขี้กลัวมาก​ ขนาดตอนทำจมูกได้ยินเสียงตอนหมอตะไบจมูกเป็นลมเลยค่ะ

ท้องแรกบล็อกหลังคะ ท้อง2ตอนนี้36วีคก็จะบล๊อกหลังเหมือนเดิม เพราะจากประสบการณ์ครั้งแรกถือว่าผ่านไปได้ด้วยดีเลยคะ

แล้วแต่วินิจฉัยของหมอเลยจ้าของเราบล๊อคหลังตอนนี้ได้2เดือนแล้วยังปวดหลังไม่หายเลยจ้า

ของเราบล็อคหลังผ่าเสร็จก็ไม่ปวด วันรุ่งขึ้นค่อยๆเดิน เริ่มปวดวันที่2-3 แต่ก็พอเดินได้

บล็อคหลังค่ะ รู้สึกตัวทุกอย่าง ได้เห็นน้องเลย มีเจ็บบ้างตอนเขาดันน้องออกจากท้อง

บล็อคหลังได้เห็นน้องค่ะ เรารู้เรื่องด้วยทุกอย่างค่ะ ไม่ปวดแผลมากด้วย