43 ตอบกลับ

บ้านนี้กินแอนมัม ท้องเดือดตลอดวัน รู้สึกไม่สบายท้องเลยค่ะ เลยเปลี่ยนทานตัวใหม่สลับกันไป

เปลี่ยนเป็นกินนม อย่างอื่นได้นะคะแม่. อย่างเช่น นมแพะ หรือ นมเอลมอน ถั่วเหลือง ลองดูนะคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ กินแอนมัมอ้วกตลอด ตอนนี้6เดือนแล้วกินแล้วยังอยากอ้วกอยู่เลยค่ะ

ไม่มีวิธีแก้หรอกค้ามันเป็นอาการแพ้ท้องปกติของคนท้องอยู่แล้วชัก3-4เดือนจะดีขึ้นค่ะ

บ้านนี้กินนมเมจิก็พุ่งเช่นกันค่ะ คุณแม่ลองเปลี่ยนนมดูค่ะ ส่วนตัวกินตราหมีชมพูค่ะ

กินนมให้หลากหลายค่ะ อย่ากินชนิดเดียว น้ำเต้าหู้ นมถั่วเหลือง นมวัว ได้หมดค่ะ

ไม่จำเป็นต้องแอนมัมค่ะ กินนมอะไรก็ได้ที่เรากินได้ กินอาหารให้หลากหลาย

VIP Member

เปลี่ยนนมค่ะ เรากินไม่ได้ เราก็กินน้ำเต้าหู้ไม่ใส่น้ำตาล กินนมตราหมี

เดี๋ยวค่อยกินค่ะแม่มันเป็นช่วงแพ้อยู่ให้หายแพ้ค่อยกินค่ะ

เราดื่มตราหมีค่ะ ดื่มแอนมัมแล้วอุจจาระแข็ง ขับถ่ายยากมาก