เครียดค่ะ

ขอคำปรึกษาหน่อยค่ะ เรามีลูกสาว1คน สองขวบพอดี ช่วงนี้ลูกงอแงทุกวัน เลย แม่เพลียมาก ส่วนพ่อเค้าก็เอาแต่กินเหล้า ทุกวัน แม่นี่เบื่อมากเลย ไม่ชอบคนกินแต่เหล้า อยากเลิกหลายครั้งล่ะ แต่ก่เลิกไม่ได้เพราะว่า ลูกเราก่ไม่มีใครหาเลี้ยง เราเองเลี้ยงลูกคนเดียวไม่มีพ่อแม่มาช่วยเลย ฐานะก็จนมาก บ้านก่อาศัยบ้านหลังเก่าที่ทำด้วยฝากไม้ใผ่โทรมๆอยู่ เคยขอให้เลิกเหล้าซะ เค้าก่ไม่เลิก ช่วงนี้แม่ก่เครียดค่ะ อยากฆ่าตัวตายแต่ก่สงสารลูก ไม่มีใครดูแลลูกเราเลย เมื่อก่อนแฟนก่ติดยานะค่ะ บำบัดอีก แต่ไม่รู้เลิกได้รึปล่าว เขากินเหล้ามาก่ชอบชวนทะเลาะตลอดค่ะ แม่จะทำใงดีค่ะ หาทางไม่ออกเลย เราเองก่เบื่อสภาพนี่มาก

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆน่ะค่ะ