38 ตอบกลับ

เสียใจด้วยนะค่ะ เราก็เคยเป็นค้ะคลอดลูกออกมามีภาวะหัวใจพิการและโครโมโซมผิดปกติ น้องอยู่ได้แค่7วันก็จากไปเมื่อปีที่แล้ว สู้ๆนะค่ะแม่ ตอนนี้น้องก้อมาเกิดใหม่แล้วแต่ครั้งนี้เร่ก็เจาะน้ำคล่ำตรวจอีกทีว่าจะเป็นซ้ำอีกมั้ย เป็นกำลังใจให้นะค่ะแม่

ตอนท้องคุณหมอตรวจไม่เจอหรอคะแม่

เราเองก็เสียลูกไปหลังคลอดเมื่อหลังกย.63เข้าใจความรู้สึกของความเจ็บปวด เหมือนใจสลาย ตอนนี้ก็ยังคิดถึง แต่เราจะก้าวข้ามมันได้เราต้องให้กำลังใจตัวเอง เก็บเค้าไว้ในหัวใจของเรา สู้ๆน่ะค่ะ เดี๋ยวน้องก็มาใหม่

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ คุณแม่ต้องเข้มแข็ง รักษาตัวเองให้แข็งแรงนะคะ อีกไม่นานน้องก็จะมาเกิดใหม่อีกครั้งค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ 😍✌

กอดๆนะคะคุณแม่ เราก็เสียลูกตอนอายุ 1 ขวบ 9 เดือน ความรู้สึกเหมือนตายทั้งเป็นเลย…เวลาเท่านั้นที่จะช่วยเราได้ ตอนนี้กำลังท้องอีกครั้งได้ 6 เดือนค่ะ

เสียใจด้วยนะคะบ้านนี้ตอนท้องแรกแอดมิทรอผ่าคลอดน้องก็เสียค่ะแม่ทำบุญให้น้องเยอะๆรักษาสุขภาพกายและใจให้ดีเดี๋ยวน้องก็มาใหม่นะคะ

เสียใจด้วยนะคะคุณเเม่ สู้ๆนะคะ ทำใจให้เข้มเเข็งนะคะ การสูญเสียเป็นอะไรที่เจ็บจี๊ดมากเลยค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

เสียใจด้วยนะคะแม่ บ้านนี้ก็เคยสูญเสีย เข้าใจความรู้สึกเลยค่ะ รักษาตัวเองให้แข็งแรงเพื่อรอน้องมาใหม่นะคะแม่

โอ๋ๆๆๆกอดนะคุณแม่ ตั้งสติให้มากๆ อย่าคิดเรื่อยเปื่อยนะฟังธรรมะเยอะๆเป็นกำลังใจให้นะค่ะ

เสียใจด้วยนะคะแม่ เดี๋ยวน้องจะต้องกลับมาหาแม่อีกแน่นอนค่ะสู้ๆนะคะแม่

เสียใจด้วยนะคะคุณแม่ เข้มแข็งเข้าไว้ค่ะ กลับมาสดใสได้เร็วๆนะคะ ✌️♥️