35 ตอบกลับ

หมอที่เราฝากท้องเคยแนะนำว่าถ้าจะมีเซ็กส์ให้มีช่วงไตรมาสที่2 (ช่วง4-6เดือน) เพราะเป็นช่วงที่ปลอดภัยที่สุด ควรใช้ท่าที่ไม่ทับท้องของเราโดยตรง เช่น ท่าที่ผู้หญิงอยู่ข้างบนหรือท่าdoggy แล้วก็ไม่ควรรุนแรงจนเกินไป

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

* เรามีมาตลอดเรื่อยๆค่ะ ตอนนี้22+2 แต่ไม่บ่อยมากแล้วงับ อาทิตย์ละครั้ง2ครั้ง ลูกเริ่มโตแล้วจะโก่งตัวตลอดคร้าบ

มีได้แต่อย่าแรงอย่าทับท้องค่ะ บ้านนี้มีเพศสัมพันธ์กับสามีตั้งแต่ไตรมาสแรกจนตอนนี้24วีค3วัน นานๆมีทีนะค่ะ

มีได้ค่ะถ้าแม่ไม่มีภาวะเสี่ยงอะไรหรือหมอไม่ห้าม บ้านนี้มีตั้งแต่ท้องอ่อนๆจนตอนนี้8เดือนกว่าแล้วค่ะ

ถ้าน้องแข็งแรงดีไม่มีภาวะเสี่ยงแท้งมีได้จ้า มียันคลอดเลยบ้านนี้ แต่ต้องถูกท่าและไม่รุนแรงจ้า

มีตั้งแต่รู้ว่าท้องยันคลอดค่ะ ไม่รุนแรง แต่แล้วแต่สภาพร่างกายแต่ละคนด้วย ลองถามหมอดูค่ะ

ถามหมอดีกว่าค่ะ ว่าแม่มีภาวะเสี่ยงอะไรหรือปล่าว เพราะแต่ละคนไม่เหมือนกัน

มีตั้งแต่ท้องยันเกือบถึงคลอดเลยค่ะแต่หยุดก่อนแม่ไม่ไหวค่ะท้องโตเกินไป🤣🤣

8เดือนจะ9เดือนค่ะะ

VIP Member

มีได้คะแต่ต้องถูกท่านะคะ ถ้าแม่ไม่มีภาวะเสี่ยงแท้งหรือคุณหมอสั่งห้าม

บ้านนี้มีประจำค่ะอาทิตครั้งบ้าง2อาทิตย์ครั้งบ้างค่ะช่วงใกล้คลอด

เหมือนกันค่ะแม่