15 ตอบกลับ

VIP Member

แนะนำเปนตอนเช้า มะนาวผสมน้ำอุ่นบีบน้ำผึ้งนะคะ ช่วยได้ดีเลย อาการท้องผูกเราหายไปเลย ท้องไม่เสียด้วยนะคะ ถ่ายทุกเช้า สบายตัวมาก

จะลองทำดูค่ะ...ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้กินอะไรก็ไม่ช่วยเลย ปกติก่อนท้องเป็นคนท้องผูกบ่อยๆอยู่แล้ว ตอนนี้ก็ สามวันแล้ว รุ้สึก ไม่สบายตัว -_-||

บ้านนี้กินลูกพรุนเด้อ 2ลูก รู้เรื่องเลย จากที่ไม่ถ่ายมาเกือบอาทิตย์ มันดีเด้อลองดูนะจ๊ะ

ขอบคุณค่ะ

แม่ลองเปลี่ยนเป็นน้ำผลไม้คั้นสดดูนะคะ 😅 แบบนี้เดียวน้ำตาลจะสูงเสี่ยงเป็นเบาหวานนะคะ

ขอบคุณค่ะ...

ควรเลี้ยงเลยค่ะ น้ำตาลสูงมาก ทานเปน yogurt หรือแก้วมังกรดูนะคะ หวานน้อยขับถ่ายดี

มีแบบไลท์ด้วยนะคะ น้ำตาลน้อยกว่า นานๆทานทีได้ค่ะ เสี่ยงเบาหวานค่ะ

ขอบคุณค่ะ...สงสัยต้องลดลงแล้วค่ะ

แนะนำวันละขวดดีกว่าค่ะ แม่เราบอกว่าทานมากไม่ดีเดี๋ยวเบาหวานถามหานะ

ขอบคุณค่ะ...

บ้านนี้กินแก้วมังกร ส้ม มะละกอค่ะ ช่วยขับถ่าย

VIP Member

วันละขวดก็พอแล้วจ้า แล้วกินนมอื่นๆ ไปด้วยนะ

ขอบคุณค่ะ...ค้องลดแล้วค่ะกลัวน้ำตาบ

น้ำตาลเยอะนะคะแนะนำทานผลไม้ดีกว่าค่ะ

แฮร่ๆๆๆ...กลัวเลยค่ะ...ขอบคุณค่ะ