17 ตอบกลับ

บ้านนี้ก่อนมีน้อง39-40 เริ่มท้องขึ้น44-45ขึ้นเรื่อยๆเข้าเดื่อนที่6จาก49ขึ้นมา59ภายใน1เดือน เจาะเลือดตรวจฉี่ปกติทุกอย่าง น้ำหนักก่อนคลอดน้องที่66.7น้องคลอดมา3.480กรัมตอนแรกก็คิดว่าลงแม่หมด คิดว่าน้ำหนักตัวเองคงไม่ลงแล้ว แต่พอคลอดน้องจิงๆเราก็ลงตามปกติไม่ได้อ้วนอย่างที่คิดเลยค่ะ

ขึ้นเยอะไปหน่อยค่ะแม่ พยายามลดๆของหวานลงบ้างก็ดีค่ะถึงจะไม่เป็นอะไรตอนท้องแต่ก็ลำบากตอนเอาออกทีหลังอยู่ดีนะคะ เพราะถ้าขึ้นมาเยอะ ๆมันไม่ได้ลงลูกแต่ลงพุงแม่ค่า5555

เยอะมากๆๆค่ะ อันตราย เป็นเบาหวานแน่ๆเลยค่ะ ครีนิคอะไรคะ คุณหมอไม่ใส่ใจเลย ของเราขึ้นแค่3โล หมอตรวจเยอะมาก แต่เราฝากรพ.เอกชน หมอบริการดี ตรวจให้หมดค่ะ

ขอหมอที่ครีนิคตรวจให้ได้ไหมคะ

บ้านนี้คุณหมอให้น้ำหนักขึ้นแค่เดือนละ2กก.ค่ะ มีเดือนนี้ไปขึ้นมา3กก.หมอบอกไม่ดีนะคะ กลัวจะเป็นเบาหวาน​ ตอนนี้คุมอาหารหนักมาก​ หลอนน้ำตาลขึ้นจัง😅😅😅

บ้านนี้ก้ขึ้นเยอะค่ะ ท้องแรก ก่อนท้อง46-48 ตอนนี้37wks. นน.72kg. ตรวจเบาหวานแล้วไม่เป็น ปกติทุกอย่าง

เยอะเหมือนกันค่ะก่อนท้อง54ตอนนี้74ได้ 20กก. 34+5w น้องแฝดแต่คุณหมอไม่ได้ทักเรื่องนน.นะคะ

ขึ้นเยอะเหมือนกันคร้า ก่อนท้อง48ตอนนี้ท้องได้34w5dยุที่63แร้ว ขึ้นมาตั้ง15โล

VIP Member

พยายามอย่าให้น้ำหนักขึ้นเยอะกว่านี้นะคะคุณแม่ เดี๋ยวลดยากคะ

คุณแม่ไม่โดนตรวจเบาหวานเลยหรอคะ แต่ใกล้คลอดคุณหมอคงตรวจอะค่ะ

ถ้าไม่สบายใจรอถามหมอก่อนก็ได้ค่ะ

ขึ้นเยอะเหมือนกันคะ ก่อน54 ต้องนี้76 33สัปดาห์จ้า