14 ตอบกลับ

หลังคลอด เลี้ยงลูกเอง ให้เข้าเต้า กินนมแม่เยอะๆ ไม่นานก็กลับมาเท่าเดิมค่ะ อย่าคิดมากค่ะ พักผ่อนเยอะๆนะคุณแม่ ของเรา 45>56>44.5

บ้านนี้ ก่อนท้อง 55 สูง172 ก่อนคลอด 65 หลังคลอด เหลือ 58 ตอนนี้น้องได้ 1 เดือนแล้ว หนัก 55 ค่ะ แล้วก็ไม่ลดไม่เพิ่ม

VIP Member

ไม่ต้องเคียดค่ะตอนเราท้องก็กังวลพอคลอดมาเลี้ยงลูกให้นมลูกเดี๋ยวก็ผอมเองค่ะ

เด๋วหลังคลอดก้ลดค่ะ แค่ระหว่างลูกในท้อง น้ำคร่ำเลือดต่างๆ ก้เป็น10-12โลแล้วค่ะ

สู้ๆนะคะคุณแม่ หลังคลอดให้นมลูก และยิ่งเลี้ยงลูกเอง น้ำหนักจะค่อยๆลดนะคะ

ทำใจสบายๆ ไม่ต้องเครียดนะคะคุณแม่ เดี๋ยวจะมีผลกับลูกจ้าา

หลังคลอดให้นมลูกน้ำหนักก็จะลดลงค่ะ​ อย่าไปเครียดเลยค่ะ​

เลี้ยงลูกเองให้นมลูกเอง เดี๋ยวก็ลด ไม่น่าเครียดนะ

บ้านนี้ก่อนท้อง นน.56สูง161 ตอนนี้ท้อง33วีค 74โลค่ะ 😂

ให้นมลูกลดได้เร็วค่ะ บ้านนี้ 1 เดือนลงไป 14 โล