67 ตอบกลับ

VIP Member

คุณแม่ไม่ขึ้นก็ดีแล้วค่ะ ขึ้นแล้วลงยาก มากกกกกกกกก

น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่เห็นต้องกังวลอะไรนี่คะ

5 เดือนแล้ว นน ขึ้นมา1-2 โล. ขึ้นๆลงๆ แต่ลูกตามเกณฑ์ค่ะ

ทีแรกเราก่อกังวลแต่พอหมอบอกตามเกณฑ์เลยหมดห่วง

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องกังวลเลยคร่าาา

ดีแล้วค่ะแสดงว่าน้ำหนังลงลูกถ้าลงแม่คลอดมาลดยาก

VIP Member

บ้านนี้ นำ้หนักขึ้นมาสิบกว่าโล ลงเเม่หมดเลยค่ะ

บ้านนี้38+แล้วขึ้นแค่5โลเองคะ น้องน้ำหนัก3000+คะ

ดีจังค่ะ หลังคลอดคงลดเร็วน่าดู

น้องน้ำหนักตามเกณฑ์ ก็ไม่มีอะไรต้องห่วงค่ะ

ถ้าน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ ไม่ต้องกังวลนะคะ