5 ตอบกลับ

VIP Member

ต้องดูว่าเป็นยาคุมแบบกี่เดือนหรือกี่ปีค่ะ เขาจะมีใบบอกวันที่ต้องทำนัดเอาออกให้ค่ะ เอาออกเองไม่ได้ค่ะ ต้องให้คุณหมอฉีดยาชาแล้วผ่าออกให้ แผลจะประมาณ1เซนค่ะ

แล้วฝังแบบกี่ปีค่ะ ? ปกติตอนไปฝังจะมีใบมาให้ว่านัดไปเอาออกวันไหน ถ้ามีใบนัดนั้นก็เอาออกฟรี แต่ถ้าไม่มีก็เสียเงิน เพราะต้องผ่าออกค่ะ

หมายถึงที่ทำแผลใช่มั้ยแม่ สัก1อาทิตย์ก็เอาออกได้แล้วค่ะ แกะเองได้เลยค่ะหรือแม่จะไปอนามัยก็ได้

ตอนเราทำหมอให้แกะออกตอน1อาทิตย์ค่ะแกะออกเองได้ค่ะ

ถ้าไปร.พม่เสียคะนิฝัง5ปีเพิ้งเ อาออก