28 ตอบกลับ

พยายามคุมอาหาร พวกข้าวแป้งไว้บ้างก็ดีนะคะ ทานเยอะไปใช่ว่าจะดีค่ะเสี่ยงเรื่องเบาหวานขณะตั้งครรภ์นะคะ ควรมีผักใบเขียวทุกมื้อ ทานข้าวกล้องแทนข้าวขาวได้จะดีมากค่ะ น้ำหวานๆ ถ้างดได้งดไปก่อนนะคะ หรือพวก ชา กาแฟ ก็ไม่ควรทานค่ะ

ขอบคุณมากคะ

หมอไม่ให้เบรคน้ำหนักหน่อยหรอแม่ขึ้นไวมากกคะ บ้านนี้ลงช่วง3เดือนแรก2โล พอเดือนที่5ไปหาหมอน้ำหนักขึ้นมา3โล (หมอบอกขึ้นไวไปลดแป้งลดมันนะแม่) 😁

เดือนที่แล้วขึ้น3โล หมอบอกให้ลดเหมือนกันคะแป้ง ขนมปังของหวาน เดือนนี้ 3โล3. แล้วจ้าา5555

เหมือนกันเลยจร้า ตอนนี้ 24 วีค ขึ้นเดือนละ 2-3 โล จนหมอแอบประชดว่า นน.ขึ้นดีจริงๆเลยคุณแม่ เราก็ขำๆไป ก็มันหิวนิคะหมอ5555

5555 หิวบ่อยจริงๆคะ

เหมือนแม่บ้านนี้เลยค่ะ ตอน21Wขึ้น3โล ตอนนี้24W ขึ้นอีก3โล รวมๆประมาณ9โลแล้วค่ะ เดือนหน้าคุณหมอสั่งตรวจเบาหวานเลยค่ะ

เพี้ยงๆๆๆ

VIP Member

22week หมอให้แค่น้ำหนักขึ้นแค่เดือนละครึ่งโล น้ำตาจิไหลล 😂 ตอนนี้ขึ้นมา4โล ตั้งแต่ตั้งครรภ์

เดือนละ3โลจะกรี๊ดคะ555

ใกล้21วีคเหมือนกันค่ะแต่ท้องเล็กมากๆเลยกลางคืนน้อยไม่ค่อยหลับค่ะหลับดีช่วงกลางวัน

สู้ๆคะ นอนเยอะๆดูแลสุขภาพนะคะ

บ้านนี้30+4 w ขึ้น4.4โล เพิ่งจะมาขึ้นเดือนที่แล้ว 2.4โลเลยค่ะ เดือนนี้ยังไม่รู้จะขึ้นกี่โล

ขอบคุณค่ะแม่

ตัวเองลูกดินยังคะหรือแค่ตอดๆขอถามนอกเรื่องหน่อยนะคะ😊

เหมือนจะเริ่มตอดๆนะคะ ใช่ป่าวก็ไม่รู้5555

บ้านนี้ก่อนท้อง60ตอนนี้จะ70แล้ว ตอนนี้ได้28+4จ้า ท้องแรก

เป้าหมายมีไว้พุ่งชนคะ 555

สู้ๆค่ะคุณแม่ บ้านนี้35+3แล้ว เวลานอนปวดหลังมากก

ไกล้แล้ววว สู้ๆๆนะคะ