30 ตอบกลับ

กินผลไม้และผักเยอะๆค่ะ บ้านนี้คุณแม่กินแต่ผลไม้และถั่วต้มค่ะข้าวกินไม่ค่อยจะได้

กินโปรตีนเยอะ ๆ ค่ะ บ้านนี้กินกล้วย กินไข่ กินนม อายุครรภ์ 38 สัปดาห์ น้องหนัก 3100 กรัม

Super Mum

เน้นทานอาหารจำพวกโปรตีน เนื้อ นม ไข่ น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

เราเน้นกล้วย ไข่ แล้วก็นมแพะ น้องคลอด38วีคเป๊ะ นน.3,300กก.

จมูกข้าว นมแพะค่ะ ซื้อในติ๊กตอกมีนะคะราคาไม่แพงค่ะ

ไข่ต้ม ตับ นมบางวันค่ะ บ้านนี้หนักทุเรียนค่ะ

เรากินไข่ต้ม กล้วยนำ้ว้า แล้วก็นมค่ะแม่

ตามค่ะ บ้านนี้34+1น้องหนักแค่1624กรัมเอง

33+5วัน น้ำหนักลุก2575กรัม มากมัยค่ะ

บ้านนี้ 36+3 น้องน้ำหนัก 2,200 เองคะ