24 ตอบกลับ

น้ำใบเตยค่ะต้มกินต่างน้ำทุกวันค่ะเราไปตรวจเมื่อวานปรกติช่วยได้จริงๆ

งดของหวานลดแป้งค่ะกินผักเยอะๆผลไม้ประเภทเบอร์รี่ช่วยได้ค่ะ

เรากินนำ้ใบเตยควบคู่กับการคุมนำ้ตาลตามหมอบอกด้วยค่ะแม่

เปลี่ยนเป็นกินข้าว กข 43 เหมาะกับคนเป็นเบาหวานช่วยได้ค่ะ

ต้มน้ำใบเตยกินแทนน้ำ งดของหวาน กินข้าวไรซ์เบอรี่จร้า

คุมอาหารก็พอแล้วค่ะ ถ้ายังไม่ลดต้องปรึกษาคุณหมอ

ต้องงดของหวานอย่างเดียวเลยค่ะแม่ กินผักเยอะๆ

ต้มน้ำใบเตย กินแทนน้ำเปล่าเลยค่ะ

กินเสาวารสคะช่วยเรื่องน้ำตาลดี

ต้มน้ำใบเตยอีกเสียงหนึ่งค่ะ