25 ตอบกลับ

กำหนดคลอดวันเดียวกันเลยค่ะแม่ เดินแทบไม่ได้เลย ร้าวลงจิ๊มิ๊ ท้องปั่น ท้องแข็ง น้องดิ้นแต่ละที น้ำตาจะไหล อยากแตกแล้วค่ะ อยากเจอน้อง อึดอัดไม่ไหว

36สัปดากำหนดคลอด31มกรา หัวลงตั้งเเต่2เดือนที่เเล้วคะเจ้บเตือนท้องเข็งหลายรอบมากคะน้อง2400คะดิ้งเก่งมากเเต่เจ็บสุดๆคะ

กำหนด30ม.ค 36+2ค่ะ ยังไม่มีอาการอะไรค่ะแม่ อยากให้คลอดสัก37-38วีค กลัวนานแล้วน้องจะออกยาก เพราะน้องน้ำหนักดี 😂😂

บ้านนี้37+3 กำหนด 21 มกรา หมอบอกว่าหัวน้องลงแล้วแต่ยังไม่ต่ำอีกนานกว่าจะคลอด หนัก2.7 กก.เองค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้29มกราคม ตอนนี้36+3ปวดขาหนีบทั้งสองข้างนอนไม่หลับโดนยาระงับคลอดก่อนตั้งแต่25วีค

แม่ 37+3 น้อง 3,107 แล้ว นัดผ่าวันที่ 9 นี้ค่ะ แม่มีความดัน+เบาหวานตั้งครรภ์

ใกล้เจอน้องแล้ว แข็งแรงๆๆนะค่ะแม่

บ้านนี้ท้อง3 แตกที่38 1ค่า กำหนด 17 มกรา แต่คลอด3 มกราค่า คลอดธรรมชาติ

บ้านนี้39+1กำหนดวันที่9 แต่ตอนนี้ยังไม่มีอาการอะไรนอกจากท้องแข็ง

38w แล้วยังเงียบอยู่เลยค่ะ 17นี้หมอนัดให้ยาเร่งคลอดแล้ว🥹

บ้านนี้หมอนัดวันที่28 มกราคม แต่คลอดวันที่3 มกราคม คะ