7 ตอบกลับ

นี่ก็ 9 เดือนละค่ะ ท้องแข็งบ่อยๆ แต่ไม่มีอาการอื่นเท่าไหร่ มีเจ็บหลอกบางวัน แป้ปๆก็หายค่ะ แต่ช่วงนี้หมอจะนัดถี่ ทุกสัปดาห์เลย

บ้านนี้ 35+5w แล้วคาะ หมอบอกเราว่า ถ้าท้องปั้น 5-10 นาทีครั้ง ให้รีบไปโรงบาลเลย พอดีของเราลูกยังไม่กลับหัวเลยค่ะแม่ ลุ้นหนักไปอีก

ถ้ากำหนดแล้วจริงๆ ปากมดลูกไม่เปิดอีก คุณหมอจะฉีดยาเร่งคลอด ถ้าฉีดแล้วยังไม่เปิด และเปิดช้ามากๆ คุณหมอก็จะผ่าคลอดให้ค่ะ

ถ้าครบกำหนดแล้วยังไม่คลอดหมอจะให้ยาเร่งค่ะแต่ถ้าปากมดลูกไม่เผิดจิงๆหมอจะผ่าคลอดให้ค่ะ เพราะจะไม่ให้เกิน40วีคนะค่ะ

ครบกำหนดวันที่22นี้คะอยากรู้ไปปรึกษาได้เลยไหมอยากออกแร้วคะเจบมาหลายรอบมดลูกไม่ยอมเปิดสักที

แล้วลูกดิ้นปกติหรือป่าวค่ะ..ถ้าดิ้นปกติก้อไม่ต้องคิดมาหรอกจ้าเพราะบ้างคน10เดือนค่อยคลอดก้อมีค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่ปวดจ้า ได้ฝากพิเศษไหมค่ะ เขาจะให้ยาเร่งคลอด

ฝากธรรมดาคะ😂😂

22 พ.ค กำหนดคลอดเหมือนกันเลยค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลยค่ะ