16 ตอบกลับ

บ้านนี้แตกแล้วนะคะ โดนหมอผ่าคลอดกระหันทันค่ะ วันที่ 1 มิย.66 การผ่าคลอดผ่านไปด้วยดีแต่ ทรมานแผลหลังคลอดมากค่ะ แต่ยังไม่ได้อุ้มลูกเลย ลูกต้องอยู่ในตู้อบอีก 7 วัน

บ้านนี้กำหนด 28 พฤษภาคม ท้องเเรกด้วย เเอบกลัวท้องจะเเข็งบ่อยตอนกลางคืน เจ็บจิมิ ปวดเอว มีมูกใสหลายวันเเต่ก็ยังไม่เเตกส่ะที่ น่าจะย้ายทีม

บ้านนี้ยังไม่มีมูกใสๆเลยค่ะ มีแค่เหมือนฉี่เล็ดนิดหน่อยแค่ช่วงเช้า เตรียมย้ายทีม 🥰

เหมือนกันเลยค่ะ บ้านนี้ครบกำหนด 30พ.ค 40+1แล้ว หมอบอกว่ายังมีเวลาอยู่1อาทิตย์ แต่ถ้าหลังจาก1อาทิตย์ยังไม่มีอาการปวดท้องให้ไปหาหมอเลยค่ะ

พอๆกันเลยค่ะ ถ้าอีก1อาทิตย์ยังไม่คลอดเอง คงได้หาวันผ่าคลอดแน่ๆเลย บ้านนี้เตรียมดูวันผ่าแล้วค่ะ 😅😅

บ้านนี้41+1แล้วค่ะแต่ก็ยังไม่แตก หมอนัดตรวจเมื่อวานสรุปน้องไม่กลับหัว เตรียมตัวขึ้นเขียงโดนผ่าวันศุกร์นี้แล้วค่ะ

ค่ะคุณแม่ ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ 🥰

VIP Member

บ้านนี้ก็กำหนด 29 ค่ะ ตอนนี้ 40+w หมอนัดไปผ่า ตรวจภายในปากมดลูกไม่เปิด บวกกับเชิงกรานแคบค่ะ แต่อาการปวดท้องมาหนักมาก

วันนี้หมอนัด ยังไม่รู้จะโดนอะไรบ้างเลยค่ะ กลัวจะได้ผ่าเหมือนกัน สู้ๆ ไปด้วยกันค่ะ ขอให้ผ่านไปด้วยดีนะคะ 🥰

บ้านนี้40+3 ยังไม่แตกเลยค่ะ หมอกำหนด28 พ.ค แต่เลยกำหนดแล้ว ไม่มีวี่แววอะไรเลย พรุ่งนี้หมอนัดตรวจภายใน🥹

ย้ายทีม พร้อมแตกไปด้วยกันค่ะคุณแม่ 🥰

บ้านนี้ 40+1 แล้วคร่า ยังไม่แตกเหมือนกันเลยตอนนี้เป็นกังวลมากกลัวจะได้ผ่าเพราะแม่อยากคลอดเอง

ใช่ค่ะ คุณแม่อยากคลอดเองมากกว่า บ้านนี้ท้อง 4 แล้วนะ นึกว่าจะออกมาก่อน 40 w ด้วยซ้ำ แต่ไม่แตก แอบกังวลเรื่องผ่าเหมือนกันค่ะ ลุ้นพร้อมย้ายทีมค่ะ 🥰

เหมือนกันเลยค่ะ 40 วิคแล้วมีแค่เจ็บท้องเวลาท้องแข็งแต่ไม่ถี่ น่าจะย้ายทีมเหมือนกันแน่เลยค่ะแม่

นั้นสิค่ะคุณแม่ คงได้ย้ายทีมแน่นอน 🥰

บ้านนี้กำหนดคลอด 24 พฤษภา ป่านนี้ยังไม่แตกเลยจ้าา ย้ายไปทีมมิถุนาเรียบร้อยย

นั้นล่ะนะคุณแม่ ไม่ยอมแตกเลยต้องแยกไปทีมมิถุนายน รอคลอดไปด้วยกันนะคะ 🥰

บ้านนี้ 24พค. ตอนนี้ก้41ว.ละ ก้ยังเงียบ กระตุ้นทุกวิธีแล้ว ยังเงียบเหมือนเดิม

ใช่ค่ะ ย้ายมามิถุนาเรียบร้อย ก้ยังเงียบเหมือนเดิม ตอนนี้แม่กังวลไปหมดแล้วว