39 ตอบกลับ

กำหนดคลอด 18 เมษาค่ะ แต่น้ำหนักน้องได้แค่ 2053 เองค่ะ แล้วน้องก็ยังไม่กลับหัว ยังนอนรายยาวอยู่เลย

บ้านนี้ก็18เมษาคะโก่งตัวเก่งมากเริ่มปวดหลังปวดหน่วงแล้วคะกลัวไม่พ้นเดือนมีนาเหมือนกันคะ

บ้านนี่ กำหนด17 เมษาค่ะ 35+6แล้ว หมอบอกไม่พ้นมีนา โดนเหมือนกันเลยค่ะ เริ่มเจ็บเตือนแล้ว 😍😊

ความรู้สึกเหมือนกันเลยจ้า อยากคลอดใวๆ ตอนแรกกลัว ตอนนี้อยากเกิดเลย ได้แต่เจ็บเตือนอยากตัดไปเจ็บคลอดทีเดียวเลย 🤣😊

บ้านนี้กําหนด10เมษา ตอนนี้37+1wถ้าน้องไม่ออก วันที่4หมอจะกระตุ้นให้แล้วค่ะ😅 #ท้องแรกค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด24เมษายังไม่มีอาการปวดท้องอะไรเลยค่ะ มีเเต่ปวดจิมิเป็นบางครั้ง😅

บ้านนี้ก็เริ่มไม่ไหวเหมือนกันค่ะ หมอนัดคลอด29 เมษา สงสัยจะคลอดก่อนเเน่ๆค่ะ

TapFluencer

17 เมษา ผลประเมินน้องล่าสุด 30 มีนาค่ะ แม่ไม่ไหวแล้ว ใบลาเริ่มจะได้ทำงานเเล้ว

บ้านนี้กำหนด12เมษาหมอบอกน่าจะไม่เกินสิ้นเดือนพุ้งนี้หมอนัดได้รู้แน่ค่ะ

กำหนด9เมษากลัวว่าจะคลอดก่อนวันที่9อยุ่เพราะมีอาการเจ็บๆหน่วงๆท้องแข็ง

บ้านนี้นัด26เมษากลัวคลอดก่อนมากเลยจร้าแม่ทำงานเยอะด้วยอาดารมาแย้ว