89 ตอบกลับ

กำหนด 16 พย. ค่ะ นัดหมอผ่า 2 พย. ท้องแรกค่ะ ตอนนี้ 36+2W นน.ขึ้นมา 18kg. ล้าว ท้องใหญ่มาก แม่ไม่แพ้กินเก่งมาก 👶🏻👶🏻👶🏻

ขอให้น้องแข็งแรงเป็นพอเนอะแม่ 😊😊😊

คุณแม่เจ็บเส้นเอ็นที่ท้องบ้างไหมคะ เราเจ็บมากเลย หาท่านอน/นั่งที่สบายไม่ได้เลยค่ะ เรา27วีคเองนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ปวดมาก

VIP Member

18 พ.ย. มีแต่คนทักว่าท้องเล็ก ละเด็กจะสมบูรณ์​ไหม รพ.ก็ไม่ซาวน์ดูขนาดเด็กให้ค่ะ กังวลนิดนึงค่ะ

19สัปดาห์แล้วค่ะหญิงหรือชายยังไม่แน่ใจเลยค่ะซาวไปทางใหนก็เห็นเพชน้องไม่ชัดเลยค่ะ

ท้องแรกเหมือนเราเลย ใหญ่แบบนี้ มีแต่คนทักค่ะ555 36วีคเท่ากันจ้าาา เกียมตัวเลยค่ะเรา

VIP Member

ท้องใหญ่เหมือนกันเลยค่ะ ท้องแรก แต่บ้านนี้คลอดเดือนธันวา อึดอัดตัวมาก 😅😂😂😂

เหมือนกันค่ะอยากเเตกเเล้วค่ะ อึดอัดมาก

โอโห้!! ใหญ่กว่าบ้านนี้เยอะมากค่ะ😅😅บ้านนี้จะคลอดอาทิตย์หน้าแล้วค่ะ😁😁

ขอบคุณมากค่ะ...เช่นกันนะค่ะคุณแม่❤

กำหนด14พยค่ะ แต่คิดว่าไม่น่าจะถึงเพราะบ้านนี้ยังทำงานยุ่เลย 🙂🙂

ต้อง ผ่าคลอดวันที่4ค่ะ น้องไม่ยอมกลับหัวค่ะ

ท้องใหญ่มากค่ะแม่บ้านนนี้กำหนดคลอด 18 พ.ย แต่แตกแล้ววันที่17ตุลา

กำหนด17พย. 36วีคเหมือนกันค่ะ ท้องไม่ค่อยไหญ่เท่าไหร่ของเรา